Announcement

Collapse
No announcement yet.

AMD บูทช้ากันบ้างไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมยังใช้นกไฟอยู่เลย ยังบูตเร็วกว่า P43.2 อีก

Comment

จะเกี่ยวกับ ไวรัส ป่าวคับ นี่ไม่รู้จิง ๆ แต่สงสัยอยู่ นะคับ

Comment

ร่วมด้วยช่วยกัน....ตอนที่บูตตอนแรกก่อนเข้าวินโดว์ (หน้าวินโดว์ xp ที่มแถบวิ่งๆ) จะไม่เกี่ยวกับ OS เลยครับ BIOS มันจะไป Detect พวกอุปกรณ์ฮาร์ดแวร์ก่อน พอเช็คว่าไม่มีอุปกร์ตัวไหนเสียหรือไม่พร้อมเสร็จ มันถึงจะไปเรียก boot os ทางที่ดีลองเข้าไปปรับค่าในใบออสดีกว่าครับ แต่แนะนำว่าปรับในส่วนที่รู้เรื่อง อย่าไปปรับส่วนที่เป็นค่าเลขฐาน16 (0-f) อย่างที่พี่ guru บอกไว้ข้างต้นครับ

อ้อ ... สั่งให้มันเช็คแรมก่อนหรือป่าว แล้วตั้งเป็น fast boot หรือป่าว ถ้าตั้งให้เช็คแรม ยิ่งแรมเยอะยิ่งช้า เฉพาะตอนบูต จบ.

Comment

ผมว่าไม่เกี่ยวกะ windows ล่ะครับ
          เค้าคงเปิดให้ testram เปิดให้ seek floppy drive
          แล้วก็เปิดต่างๆนาๆใน bios ให้เช็คโน่นเช็คนี่มากกว่าครับ

ลองปิดให้หมดครับ enable fast mode ด้วย น่าจะไวขึ้นเยอะ

Comment

very slow

Comment

น่าจะมีปัญหาเรื่อง ฮาร์ดดิสอ่ะครับ ผมเคยเจอแล้ว ของใหม่ด้วย คือมอเตอร์ในฮาร์ดิสมันวิ่งไม่เต็มรอบที่ซื้อมาอ่ะ เหมือนกับมอเตอร์จะเสียอ่ะ
              อิกเรื่องนะครับ ที่คุณซื้อ cpu คงเป็น athon 3500+ ผมอยากจะบอกว่าแรมที่คุณใช้ DDR II 800 มันวิ่งไม่เต็ม800 นะครับ ได่ประมาณ 720 กว่าๆ เนื่องจากปัญหาตัวคูณของทาง amd เอง

Comment

อาการของผมที่เคยเจออคือไดรฟ์ A มันดีเทค พอถอดออกหายครับอาการนี้แล้วอย่าลืมปรับ
                ที่ไบออสล่ะว่าบูทที่ ฮาร์ดดิสอย่างเดียว ถ้าไม่หายก็มึนละครับงานนี้

Comment

Working...
                X