คือมีปัญหาน่ะครับ ต่อ wifi ชอบหลุดครับ ต้อง ปิด-แล้วเปิดเครื่องใหม่ถึงจะต่อได้ ใช้ต่อแค่ 2 เครื่องเองครับ อีกเครื่องใช้ สายlan อีกเครื่องใช้ wifi

อีกปัญหาคือ ผมแชร์ไฟล์กับอีกเครื่องที่ใช้ wifi ไม่ได้ครับ ไม่ทราบว่าเป็นที่ modem หรือ windows ครับ
เพราะมันขึ้นว่า not pemission access เวลาจะเข้าเครื่องที่แชร์แล้วน่ะครับ(คือ มองเห็นอีกเครื่องที่ my network place แล้วแต่เข้าไปดูไฟล์ไม่ได้ ไม่ว่าจะใช้ สายlan หรือ wifi ก็ตาม)

ถ้าจะเปลี่ยน มีรุ่นไหนแนะนำบ้างครับ ใช้งานค่อนข้างหนักครับ เน้นทนๆถึกหน่อย เคยใช้ของพี่สาวที่อยู่เมืองนอก เค้าใช้เครื่องสีขาวๆ ยี่ห้อ netgear มั้ง รูปร่างป้อมๆหน่อย รุ่นนั้นก็ใช้ดีนะ พี่ผมไม่เคยปิดเลย
ต่อwifi ก็ไม่เคยงอแงเลย รุ่นนี้โอเคมั้ยครับ