Announcement

Collapse
No announcement yet.

First step of AMD Athlon X2 7750 Back Edition

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• First step of AMD Athlon X2 7750 Back Edition

เชียงใหม่หนาวมาก...อยากบอกว่าอากาศน่ามากๆ จากการรอคอยอันนานแสนนาน วันนี้ก็มา
    ถึงเริ่มจากการนั่งดูข้อมูลของเจ้า AMD Athlon X2 7750 ซึ่งเป็น CPU ตัวใหม่ที่ทาง AMD ได้เปิด
    ตัวและเราได้ลงทุนซื้อมาทดสอบ โดยเป็นซ๊อกเก็ตแบบ AM+ มี Cach L2+L3 รวมกันแล้วได้ 3 MB
    และมี HTT 1800 และแล้วความลับก็ถูกเปิดเผย กับ CPU ราคาเป็นมิตรตัวนี้จะเป็นเช่นไร....

System
    AMD Athlon64 X2 7750 Back Edition
    Thermaltake 760i Water bock + Aquabay M5
    Abit AX78 AMD770 Chipset
    Geil Ultra Plus DDR1066 1 GB X2
    HIS Radion HD4850 700/1100 MHz.
    Western Digital WD2500AAKS X2
    iCute TiTaNium Pro 650W
    X-fi Xtreme Gammer Fatality Profestional Serie

AMD ฃื่อนี้มีแต่คุณภาพที่มาพร้อมราคาถูก

หน้าตามันก็เป็นแบบนี้แหละครับ ดำๆ

มาลองดูข้อมูล และผลการ Super Pi ที่ 3.5 GHZ.

คะแนน 3Dmark03 ได้มากพอๆ กับ X2 6000+ เลย :wink:

คะแนน 3Dmark06 ออกมาแบบนี้รับรองว่าเล่นเกมส์สบายครับ

บรรยากาศก่อนการทดสอบ

ในยุคที่ CPU Quad core มาแรง ก็ยังมีการเปิดตัว Dual core ออกมาให้ใช้กันเรื่อยๆ ซึ่ง
    ราคาก็ถูกแสนถูก ในมุมกลับกันต่างก็ให้ประสิทธิภาพที่น่าสนใจ อีกทั้งยัง OC เพื่อเพิ่มความ
    แรงได้อีกด้วย เพราะเป็นรุ่น Back Edition ที่สามารถปรับตัวคูณได้อย่างอิสระ หากมองความ
    คุ้มค่านับว่าน่าสนใจมาก ทำคะแนนออกมาได้ดีพอสมควร ในแง่ของ Optimize PC แล้ว CPU
    รุ่นนี้ก็เป็นตัวเลือกที่ดีของสาวก AMD แบบตัวจริง
    Last edited by littlekeng; 19 Jan 2009, 01:52:10.

ผมปรับไฟได้น้อยเอง เดี๋ยวโพสให้ดูครับ อิอิอิอิอิ

Comment

Originally posted by visionnet View Post
      ผมปรับไฟได้น้อยเอง เดี๋ยวโพสให้ดูครับ อิอิอิอิอิ
      รอชมครับท่าน พอดีผมก็พึ่งมีเวลามานั่งลองเล่นกับ CPU ตัวนี้เมื่อเย็นนี้เอง ได้มา3วันละ แต่ไม่ว่างเลย เรื่องไฟ ผมยัง งง ทำไมของท่านไฟมัน 1.2+ เอง ไอ้บอร์ดผม โผล่มาก็ 1.5 กว่าละ สงสัยต้อง
      หาเวลาลองใหม่อีกที

แถมภาพจากโปรเจค Crazy system มาให้ดูกันคร่าวๆเดวตัวเต็มตามมาครับ

Last edited by littlekeng; 19 Jan 2009, 02:14:36.

Comment

ทนไว้ลูก ทนไว้ กิเลสพุ่ง ซื้อจอก่อน

Comment

ตัวCPUนี้ทดสอบแล้วเอามาขายต่อเปล่าท่าน แล้วถ้าไม่มีซิ้งน้ำนี้มันจะคล๊อกถึงเหรอท่าน

Comment

แรง ๆ

Comment

แรงในราคา 3300 บาท สุดยอดครับ

Comment

ซิ้งน้ำกันเลยหรอท่าน

แล้วถ้าซิ้งลมมันจะไปแค่ไหนหล่ะเนี่ย

Comment

Originally posted by tagakung View Post
                  ซิ้งน้ำกันเลยหรอท่าน

แล้วถ้าซิ้งลมมันจะไปแค่ไหนหล่ะเนี่ย
                  3.2 เป็นอย่างน้อยครับ

Comment

แจ่ม คะแนน CPU 06 ได้ 2700 กว่าๆ

Comment

จาก 2.7 ไป 3.5 สุ้ๆๆ

Comment

หุหุ ขอนั่งดูและเก็บข้อมูลไปก่อนนะครับ อิอิ..

Comment

ลงไปอีกนิดครับจากการ config แรมเพิ่มเติม
                          Last edited by T-lymphocyte; 20 Jan 2009, 22:44:21.

Comment

ถ้าเล่น ซิงค์ลม @ สักเท่าไร จะ เสถียร และ ใช้งานได้ครับ?

Comment

Originally posted by T-lymphocyte View Post

ลงไปอีกนิดครับจากการ config แรมเพิ่มเติม
                              รูปดูไม่ดเลยอะ เหอๆ

สำหรับ ซิงค์เดิมๆ มันก็ได้พอๆกันหละครับ แต่อุณหภูมิ คงสูงกว่า
                              ขึ้นอยู่กับกาจ่ายไฟให้ cpu ด้วยครับ ค่าเดิมๆ ไม่ใช่ค่าที่มันต้องการเสมอไปครับ บางทีปรับน้อยลงกับได้ผลดีกว่า ไว้พอเทสเสร็จเดวจะเอาผลที่แน่นอนมา เล่าสู้กันฟังอีกทีครับ

Comment

Working...
                              X