Announcement

Collapse
No announcement yet.

Resident Evil 5 เกมที่ผมรู้สึกไม่อยากเล่น

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

มันคือเกมส์ไรหว่า ????? เล่นเป็นแต่ ยิงไข่ กับ ABC T_T

Comment

นึกว่าลง PC แร้....โด่

Comment

จริงอยุครับ เท่าที่ผมเล่นมา ภาค 4 เป็นภาคที่เล่นมันส์ที่สุดเท่าที่ผมเล่นมา ผมเล่นจบไป 11รอบ และภาค 5 เป้นเกมที่ผมรอตอนนี้เลยแหละ
        แต่อย่างที่ท่านข้างบนว่า biohazard มันจบไปตั้งแต่ภาค 3 แล้ว ภาค 4-5 ความคราสสิคของเกมไม่มีหลงเหลืออยู่เลย ผมว่าต้นตำหรับและคอนเซปต์ของเกมเป็นยังไง ก็น่าจะให้มันคงอยุ่อย่างงั้น biohazard คือความสยอง น่ากลัว วังเวง ระแวง ลุ้นระทึก นั้นคือคอนเซปต์ของเกมตั้งแต่ต้น ไม่ใช่ไปบู้ล้างผลานคล้ายกับสงครามย่อมๆแบบนี้ ความน่ากลัวซึ่งเป็นความคราสสิคของเกมนี้ไปไหน มีแต่ความระทึกใจ ลุ้นมากกว่า biohazardตอนนี้ไม่ใช่ biohazardสุดคราสสิคที่ผมรุ้จักอีกต่อไปแล้ว มันเหมือนกับเหล้าใหม่ในขวดเก่ามีแต่ความบู้ลุ้นทะลึกที่ใช้ชื่อเกมว่า biohazard
        สรุป ผมเสียดายมุขซอมบี้ในภาคก่อนๆครับ แต่สิ่งนึงที่ผมชอบทุกภาคนั้นก้คือความสนุกที่ไม่เคยเปลี่ยนแปลง

Comment

ผมขอเรียก RE5 ภาคนี้ว่า

ROW 5

Resident of war 5

เล่นๆไป สักพัก จะมี Locust เป็นศัตรูด้วยครับ

อิอิ - -

Comment

ชอบภาคสองกับ4 ภาคสองมันส์มากอยากให้เอามารีเมคแบบกราฟฟิคอลังการ

Comment

เล่นมาเกือบทุกภาคนะครับ พอมาภาคสี่ มันทำให้รู้สึกว่าเนื้อเรื่องได้เปลี่ยนไปแล้ว ไม่ใช่ไวรัสอีกต่อไป
              ดู Degeneration ด้วยยิ่งทำให้เข้าใจมากขึ้น บริษัท Umbella ล่มสลายไปแล้ว บริษัท Trycell มาแทน เอิกๆ

ปล.ต้องเล่นตามเกมครับ เอิกๆ อย่าเล่นนอกเกม

Comment

ภาค1 คือที่สุดแล้วครับ เล่นๆไปเจอฮันเตอร์พุ่งออกมาผมขว้างจอยทิ้งเลยนะ หัวใจจะวาย

Comment

ส่วนตัวผมชอบภาค1ครับ ฮันเตอร์ตบหัวหลุด ซอมบี้ช้าแต่อึดกระสุนน้อย ใครใช้มีดภาคนี้ได้โดยไม่โดนโจมตีก็เก่งพอควร
                  น่ากลัวสุดๆภาค2งั้นๆเล่นรอบ2 ลิกเกอร์เหรอมีซอมบี้กี่ตัวยิงๆไปเฉยๆไป มีดห่วยกระสุนบานมอนอืดอาก มีลิคเกอร์ตัวหลังๆที่น่ากลัวหน่อยนอกนั้นงั้นๆ เป็นภาคที่เล่นไปเอ้อระเหยไปมากๆครับแต่เนื้อเรื่องยาวดี
                  กระสุนเพียบเล่นกี่รอบเหลือทุกรอบ หรือจะวิ่งหนีก็ยังไหวนะยิ่งลีออนมีแมกนั่มยิงสบายๆ
                  ภาค3เออ ดีมีลุ้นหน่อยตายง่ายชะมัด
                  Zero วนไปเอาของหน้าโบกี้ทำไปได้
                  Code veronica ไอ้ตรงแผ่นหินหล่นใส่เซ็งสุดๆโดยรวมยาวดียากพอควรแต่มีดเทพมาก
                  ภาค4มันจะฆ่าตรูรึไงฟระมอนเยอะชะมัด
                  ภาค5ฉิบหายมาเป็นฝูงระแวงๆ

Comment

อยากให้กลับมาคลาสิคแบบ rockman 9 จัง

Comment

ชอบทุกภาคนะ แต่อาจจะเป็นเพราะเราเล่นมาหลายภาคแล้วมันเลยไม่ตื่นตาเท่าภาคแรก แต่ตอนเล่นภาคแรกนี่สุดยอดเลย แต่เด่วเกิดเขามาให้ยิงซอมบี้กันอีกก็ต้องมีคนมาบ่นอีก
                      และว่าไม่ไปไหนยิงแต่ผี แต่ซีรี่นี้หากินอีกยาวและท่าทางเพราะนับวันเวสเกอยิ่งเกินคน - -a

Comment

ประทับใจแค่ 1-2 นอกนั้นเฉยๆ

Comment

เห็นตัวอย่างและ wesker warp ได้ด้วย แถมตายังแดงๆเหมือน terminator อีกตะหากเล่นเอางง

Comment

จริงๆๆแล้วอัมเบร่าก็ยังอยู่เห็นในตัวอย่างอันนึงนะ แต่เวสเกอนี่ยังกะนีโอเลย

Comment

เกมนี้ใครมี PS3 ผมเชื่อว่าต้องซื้อมาเล่นแหงมๆ ส่วน PC ก็รอต่อไปแบบ .... lol

Comment

123 คลาสสิคสุดๆแล้วแหละ นอกนั้นนอกทะเล

Comment

Working...
                                X