Announcement

Collapse
No announcement yet.

Physx นี้ ATI หมดสิทธิ์ใช่ปะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Physx นี้ ATI หมดสิทธิ์ใช่ปะครับ

เก่ม Mirror's Edge เห็นว่ามีโหมด Physx ยังผมใช้ ATI ปิดไปเลยปะครับ

ค่ายแดงคงต้องหาการ์ด PCI PhysX แยกมาเสียบอีกทีครับ ราคาก็เอาเรื่องอยู่ เห็นขายบอร์ดมือสองอยู่พักหนึ่ง

Comment

ีแดงก็รอ Havok สิครับไม่นานหรอก หรือหาเขียว 8xxx มาเสียบอีกตัวเพื่อเปิด PhysX
      แต่เกมนี้ผมว่ามันสนับสนุนโดยเขีียวล่ะมั้ง เห็นโปรโมตจัง...

Comment

ปิดไปเลยครับ ผลต่างไม่เยอะจนเสียอารมณืหรอกครับ

ลองไปดู ใน youtube ดิ เกมนี้มีใช้ phyx บางจุดเอง

Comment

ผมใช้ 2900xt ลองเปิด physx กระตุกกระจายเลย แต่ภาพสวยดีนะฉากที่มี physx ผมลองเปิดตอน mission 2 มั้งที่เราหนีตรงที่ตึกมีการซ่อมแซมอ่ะภาพสวยมาก แต่เล่นได้ไม่มากกระตุกเกิน ตอนนี้ปิดไปแหละ
          Last edited by Exco; 19 Jan 2009, 10:11:05.

Comment

เวลาเล่นเกมจริงๆ ใครมันจะสังเกตขนาดนั้น
            ถ้าเป็นซาวน์การ์ดว่าไปอย่าง

Comment

หิหิหิ ^^

Comment

รอพี่แดงทำ Havoc Physic ใส่ในไดร์เวอร์เหมือนพี่เขียว

ส่วนพี่เขียวก็ DX11 มาปลายปี

Comment

ส่วน driver v 9.1 ออก 21 เดือนนี้นะคับ อิอิอ

Comment

อย่างนี้มันแบ่งพรรคแบ่งพวกนิหน่า อยากรู้ว่า พี่แดงถ้าใช่ Havok ได้นี้ต้องซีรีย์ใหม่ หรืออัพไดร์เวอร์ก็ใช่ได้นะ ขอให้เป็นอย่างหลังเถอะแล้วจะไม่เหลียวตามองพี่เขียวอีกเลย

Comment

เกม Mirror's Edge เวลาเปิด Physix กับ ไม่เปิด

ต่างกันไม่มากจริงๆ แต่ สิ่งที่ผมรู้สึก ตอนที่เปิด Physix ก็คือ.. มันสวย สมจริงดี ถึงจะมีไม่เยอะ แต่มันเหมือนจริงมากๆ

Comment

ููู^
                        ^
                        ^ขนาดนั้นเลย แต่ผมลองอยู่เกมส์นึง เปิดกับ ไม่เปิด ฟิสิิก ภาพต่างกันจริง

Comment

เอ่อ เกมส์อาหมวยไต่ตึก game play มันสนุกขนาดนั้นเลยหรอครับ ผมดู video เอาแล้วไม่เห็นมีอะไรมากมายเลย ภาพหน่ะสวย แต่สว่างเอามากๆ กล้องก็เข้าใจว่าต้องการจำลอง แต่ดูๆแล้วเล่นๆไปมึนหัวแน่ๆ

Comment

ตรงไหน ไม่เคยสังเกต = =

Comment

ผมเล่นได้หมด ไม่เรื่องมาก

แค่ภาพมันดูรู้เรื่องผมก็เล่นแล้ว

Comment

Working...
                              X