Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอสเป็คร้านเกมนะช่วงเวลานี้หน่อยคับ เอาสมราคานะคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอสเป็คร้านเกมนะช่วงเวลานี้หน่อยคับ เอาสมราคานะคับ

ขอสเป็คร้านเกมนะช่วงเวลานี้หน่อยคับ เอาสมราคานะคับ

จะเปิดสัก 20 เครื่อง

เออ...ถามกว้างแบบนี้คงแนะนำกันลำบากนะครับ ผมว่ารบกวนขอข้อมูลเพิ่มเติมอีกนิดเพื่อให้หลายๆคนมีแนวทางในการแนะนำนะครับ

1.มีงบต่อเครื่องเท่าไหร่ครับ(ถ้าสามารถประมาณได้ แต่ถ้ากะไม่ถูกเอาที่อยากได้เลยครับว่าไม่อยากให้เกินเท่าไหร่)
    2.ร้านของท่านจะต้องไปตั้งแข่งกับร้านอื่นๆแถวเดียวกันรึเปล่าครับ เพราะถ้าเป็นอย่างนั้น เครื่องแรงกว่าก็ได้เปรียบ
    3.คาดการณ์ว่าลูกค้าส่วนใหญ่ใช้งานอะไรกันบ้างครับ ยกตัวอย่างเช่นถ้าแค่ Hi5 ,Dota หรือเกม Online นิดๆหน่อยๆ Specเครื่องก็คงไม่ต้องสูงเท่าลูกค้าที่จะมาเล่นเกม Offline ใหม่ๆโหดๆครับ

Comment

Originally posted by ko.. View Post
      เออ...ถามกว้างแบบนี้คงแนะนำกันลำบากนะครับ ผมว่ารบกวนขอข้อมูลเพิ่มเติมอีกนิดเพื่อให้หลายๆคนมีแนวทางในการแนะนำนะครับ

1.มีงบต่อเครื่องเท่าไหร่ครับ(ถ้าสามารถประมาณได้ แต่ถ้ากะไม่ถูกเอาที่อยากได้เลยครับว่าไม่อยากให้เกินเท่าไหร่)
      2.ร้านของท่านจะต้องไปตั้งแข่งกับร้านอื่นๆแถวเดียวกันรึเปล่าครับ เพราะถ้าเป็นอย่างนั้น เครื่องแรงกว่าก็ได้เปรียบ
      3.คาดการณ์ว่าลูกค้าส่วนใหญ่ใช้งานอะไรกันบ้างครับ ยกตัวอย่างเช่นถ้าแค่ Hi5 ,Dota หรือเกม Online นิดๆหน่อยๆ Specเครื่องก็คงไม่ต้องสูงเท่าลูกค้าที่จะมาเล่นเกม Offline ใหม่ๆโหดๆครับ
      -งบมีไม่อั้นแต่ไม่อยากจ่ายแพงเกินไป
      -ร้านเปิดข้างมหาลัยมีคู่แข่งเยอะแน่นอนคับ
      -ลูกค้าทั้งเด็กมัทยมแล้วก้อเด็กมหาลัยคับ

Comment

Offline ไม่คับ

online อย่างเดียว

Comment

up

Comment

ดันๆ

Comment

X2 4800+ 1900
              ASROCK N61P-S 1500
              RAM ROX 800 1Gx2 800
              HDD 160G 1300
              PCI-E GF9600GSO DDR3 2800
              CASE GVIEW 450W 1300
              LCD 19 3900

Comment

Working...
              X