Announcement

Collapse
No announcement yet.

Far Cry

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Far Cry

ไปสันหามาเล่นได้ล่ะครับ ทุกอย่างปรับสุดได้(very hi)
    ติดอยู่อย่างเดียว น้ำครับ ปรับได้แค่ mediam ถ้าปรับสุด น้ำไม่เป็นน้ำเลยครับ เป็นอะไรไม่รู้
    ใครทราบบ้างครับว่าทำไมเกมส์ far cry ปรับ(น้ำ)สุด ไม่ได้ หรือของท่านอื่นไม่เป็น ช่วยบอกด้วนนะครับ

ลงpatchหรือยังคับผม

Comment

Originally posted by PUSH THE TEMPO View Post
      ลงpatchหรือยังคับผม
      คงลงไม่ได้หรอกครับ ไม่ใช่แผ่นแท้ ตกลงมันเป็นที่ bug หรอกหรอจะได้ทำใจ

Comment

คือ มันจะมีการรองรับเทคโนโลยีใหม่เข้ามาในpatch1.3น่ะคับถ้าจำไม่ผิด เช่นHDRไรพวกนี้ คาดว่าเปนเพราะไม่รองในเทคโนโลยีใหม่บางตัวในการ์ดตัวนี้มั้งคับ

หรือไม่ก็ลองแก้ใน system.cfg

r_driver = "Direct3D9" แก้เป็น r_driver = "OpenGL" อาจจะแก้ปัญหาได้ และอาจมีปัญหาอื่นตามมา ต้องลองดู
        Last edited by PUSH THE TEMPO; 25 Feb 2007, 15:42:42.

Comment

Originally posted by pong747 View Post
          คงลงไม่ได้หรอกครับ ไม่ใช่แผ่นแท้ ตกลงมันเป็นที่ bug หรอกหรอจะได้ทำใจ
          ของผมไม่ใช่แผ่นแท้นะครับ ก็ลง patch ได้นี่ครับ คือก่อนจะแคร๊กผมจะเก็บตัว exe เดิมไว้ก่อนน่ะครับ เวลา patch ก็จเอา exe ตัวเดิมมาไว้แทนเพราะถ้าใช้ตัวแคร๊กมันจะ patch ไม่ได้ครับ

Comment

ครับ เด๋วลองดูนะครับ ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by Yoshimitsu View Post
              ของผมไม่ใช่แผ่นแท้นะครับ ก็ลง patch ได้นี่ครับ คือก่อนจะแคร๊กผมจะเก็บตัว exe เดิมไว้ก่อนน่ะครับ เวลา patch ก็จเอา exe ตัวเดิมมาไว้แทนเพราะถ้าใช้ตัวแคร๊กมันจะ patch ไม่ได้ครับ
              อ่านแล้วยังไม่ค่อยเข้าใจ ช่วยละเอียดอีกนิดส์..นึง ครับ จะไปลองทำดูครับ

Comment

ก็คือ ยังไม่crack ลงpatchไปก่อนปะคับ

ผมลองแล้ว ไม่ได้อะ มันบอกหาตัวเกมไม่เจอ

Comment

Originally posted by PUSH THE TEMPO View Post
                  ก็คือ ยังไม่crack ลงpatchไปก่อนปะคับ

ผมลองแล้ว ไม่ได้อะ มันบอกหาตัวเกมไม่เจอ
                  งั้นคงต้องใช้วิธีเดียวกับ FEAR แล้วล่ะครับ ถ้าลง WinRAR มันจะแกะไฟล์ patch setup ได้นะครับ ไม่รู้เหมือนกันต้องลองดูก่อน ถ้าแกะได้ก็เอาไปก็อปทับเลยแล้วค่อยแคร๊ก พอดีแผ่น FarCry ผมมันเป็นแผ่น setup อยู่แล้วก็เลยไม่มีปัญหาเวลาลง patch น่ะครับ

Comment

ผมก็เป็นครับ ลง Patch แล้วหายอะ

Comment

เอ่อแล้วใครมีสูตรมันมั่งมั้ยอ่ะงิตายง่ายจิเวลายิงไกลๆทีเอาปืนกลส่องยิงน้านนาน

Comment

สูตร แนะนำสักสูตรละกัน

เริ่มจาก เราไปแก้ไขไฟล์ devmode.lua ในfolderของเกมนี้ก่อน เอาไอ้นี่ไปแปะต่อจากที่มีอยู่แล้ว

Code:
                        function ToggleGod()
                        if (not god) then
                        god=1;
                        else
                        god=1-god;
                        end
                        if (god==1) then
                        System:LogToConsole("God-Mode ON");
                        else
                        System:LogToConsole("God-Mode OFF");
                        end
                        end

Input:BindCommandToKey("#ToggleGod()","backspace",1);
                        แล้วไปแก้ในshortcutของเกม ต่อท้ายด้วย -devmode
                        เช่น
                        Code:
                        "C:\Program Files\Far Cry\Bin32\FarCry.exe" -devmode
                        เข้าเล่นเกม ขณะเล่นเกมอยู่กด Backspace มันจะมีคำว่า GOD โผล่มาที่มุมซ้ายบน ต่อด้วยตัวเลขข้างหลัง ที่ว่า ถ้าไม่ใช้สูตร เราตายไปกี่ครั้งแล้ว
                        ผมเคยทำได้เป็นพันน่ะ เหอะๆ

สูตรที่เหลือ ให้น้องม่วงพาไปเวบนี้ ดูในหัวข้อ Cheats
                        Last edited by PUSH THE TEMPO; 27 Feb 2007, 23:42:44.

Comment

Originally posted by Yoshimitsu View Post
                          งั้นคงต้องใช้วิธีเดียวกับ FEAR แล้วล่ะครับ ถ้าลง WinRAR มันจะแกะไฟล์ patch setup ได้นะครับ ไม่รู้เหมือนกันต้องลองดูก่อน ถ้าแกะได้ก็เอาไปก็อปทับเลยแล้วค่อยแคร๊ก พอดีแผ่น FarCry ผมมันเป็นแผ่น setup อยู่แล้วก็เลยไม่มีปัญหาเวลาลง patch น่ะครับ
                          ตัวpatchนี้ทำโดย InstallShield อะคับ winrarเปิดได้ปะคับ ของผมเปิดไม่ได้อะ

Comment

ตัวpatchนี้ทำโดย InstallShield อะคับ winrarเปิดได้ปะคับ ของผมเปิดไม่ได้อะ
                            อ้าว แกะไม่ได้หรอกเหรอครับ ของผมมันไม่มีปัญหาตรงนี้ซะด้วยสิ

Comment

แล้ว fear update เป็น Extraction ไม่ได้ ต้องทำยังไงถึงลงได้ อยากเล่นต่อให้จบ

Comment

Working...
                              X