Announcement

Collapse
No announcement yet.

Far Cry

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมว่าเล่นให้ไม่กระตุกผมก็ดีใจแล้ว อิอิ

Comment

Originally posted by PUSH THE TEMPO View Post
      สูตร แนะนำสักสูตรละกัน

เริ่มจาก เราไปแก้ไขไฟล์ devmode.lua ในfolderของเกมนี้ก่อน เอาไอ้นี่ไปแปะต่อจากที่มีอยู่แล้ว

Code:
      function ToggleGod()
      if (not god) then
      god=1;
      else
      god=1-god;
      end
      if (god==1) then
      System:LogToConsole("God-Mode ON");
      else
      System:LogToConsole("God-Mode OFF");
      end
      end

Input:BindCommandToKey("#ToggleGod()","backspace",1);
      แล้วไปแก้ในshortcutของเกม ต่อท้ายด้วย -devmode
      เช่น
      Code:
      "C:\Program Files\Far Cry\Bin32\FarCry.exe" -devmode
      เข้าเล่นเกม ขณะเล่นเกมอยู่กด Backspace มันจะมีคำว่า GOD โผล่มาที่มุมซ้ายบน ต่อด้วยตัวเลขข้างหลัง ที่ว่า ถ้าไม่ใช้สูตร เราตายไปกี่ครั้งแล้ว
      ผมเคยทำได้เป็นพันน่ะ เหอะๆ

สูตรที่เหลือ ให้น้องม่วงพาไปเวบนี้ ดูในหัวข้อ Cheats
      ลองทำดูแล้วมันไม่ได้อ่ะท่าน พอเข้าไป devmode.lua ตัวหนังสือมันเยอะมากเลยที่เหมือนกันก้อมี ผมก้อใส่ไปตามที่ท่านบอกนั้นแหละ แล้วลองสูตร มันไม่ได้ ถ้าท่านทำติดแล้ว ขอความกรุณาอธิบายแบบละเอียดอีกนิดส์นึงได้ไม๊ท่าน เพราะที่ท่านบอกมามันยังไม่ชัดเจนอ่ะ ขอบคุณมาก

Comment

งืมๆ งั้น ลองอีกที

เริ่มแรก เปิดไฟล์ devmode.lua มันก็จะมีcodeพวกนี้เต็มไปหมด ท่านก็ลงมาบรรทัดล่างสุดที่ว่างๆน่ะคับ แปะที่ผมให้ไว้ลงไปเลย(ถ้าเดิมไม่มีอยู่)
        จากนั้นก็ เข้าไปแก้ในshortcutของเกมบนdesktopหรือprogram group เพิ่มคำสั่ง -devmode เข้าไปตามข้างบน
        แต่แผ่นกอปบางทีมีปัญหาที่ตัวshortcut ท่านก็ทำตัวshortcutขึ้นมาเองเลยคับ แล้วเพิ่มคำสั่งตามข้างบน

ยังไงก็ตาม ถ้ายังไม่ได้ก็ลองตามน้องม่วงไปคับ (ต้องขออภัยเพราะเวบนี้เขาล็อคไม่ให้เข้าไปถึงสูตรโดยตรงทีเดียว ต้องคลิกๆๆเข้าไปเอง) ก็เข้าไปดูหัวข้อcheatsแล้วเลือกเกมที่ต้องการตามตัวอักษร

เออ แล้วก็ที่จริงมีการใช้สูตรอยู่2วิธีนะคับ แต่ผมทำติดแค่วิธีนี้เลยบอกแค่นี้ อีกสูตรนึงก็คือ กด~ แล้วใส่คำสั่งตามตัวหนา
        God mode - god_mode_count=1
        All weapons - give_all_weapons=1
        Ammunition - give_all_ammo=1
        Debug mode - \ca_Debug=1
        Disable AI - \ai_noupdate=1
        Quick save game at this point - \save_game
        Load quick save - \load_game

พวกนี้ผมทำไม่ติดน่ะ ติดแค่saveกะload เลยไม่ได้บอกไว้แต่แรก
        แต่ไงก็ ในเวบนั้นจะบอกละเอียดกว่าคับ

Comment

ขอบคุณครับ!!! สูตรfar cry god mode ได้แล้วครับ
          แต่ Serious Sam2 ยังไม่สำเร็จ ครับ

Comment

Originally posted by PUSH THE TEMPO View Post

เริ่มแรก เปิดไฟล์ devmode.lua มันก็จะมีcodeพวกนี้เต็มไปหมด ท่านก็ลงมาบรรทัดล่างสุดที่ว่างๆน่ะคับ แปะที่ผมให้ไว้ลงไปเลย(ถ้าเดิมไม่มีอยู่)
            จากนั้นก็ เข้าไปแก้ในshortcutของเกมบนdesktopหรือprogram group เพิ่มคำสั่ง -devmode เข้าไปตามข้างบน
            แต่แผ่นกอปบางทีมีปัญหาที่ตัวshortcut ท่านก็ทำตัวshortcutขึ้นมาเองเลยคับ แล้วเพิ่มคำสั่งตามข้างบน

ยังไงก็ตาม ถ้ายังไม่ได้ก็ลองตามน้องม่วงไปคับ (ต้องขออภัยเพราะเวบนี้เขาล็อคไม่ให้เข้าไปถึงสูตรโดยตรงทีเดียว ต้องคลิกๆๆเข้าไปเอง) ก็เข้าไปดูหัวข้อcheatsแล้วเลือกเกมที่ต้องการตามตัวอักษร

เออ แล้วก็ที่จริงมีการใช้สูตรอยู่2วิธีนะคับ แต่ผมทำติดแค่วิธีนี้เลยบอกแค่นี้ อีกสูตรนึงก็คือ กด~ แล้วใส่คำสั่งตามตัวหนา
            All weapons - give_all_weapons=1
            Quick save game at this point - \save_game

พวกนี้ผมทำไม่ติดน่ะ ติดแค่saveกะload เลยไม่ได้บอกไว้แต่แรก
            แต่ไงก็ ในเวบนั้นจะบอกละเอียดกว่าคับ
            อ่อ ขอบคุณมากท่าน จะไปลองทำดูนะ แต่ เอ น้องม่วงของท่านนี่คืออะไรครับ แล้วหัวข้อ cheats นี่มันเข้าไปตรงไหนครับ ถ้าไม่รบกวนจนเกินไป กรุณาด้วยครับ แล้วที่เหลือผมจะขวนขวายเองครับ ขอบคุณ

Comment

เหมือนข้างบนคับ กดที่น้องม่วงได้เลย (มันซ่อนมากไปป่าวหว่า ใครจะนึกว่าเป็นลิงค์)

Comment

มันไม่ได้

ลองแล้วอ่ะค่ะทั้งสองวิธีแต่ก็ยังไม่ได้
                ลองเข้าไปแปะสูตรแล้ว
                เพิ่ม-devmodeแล้ว
                แต่พอกดBackSpace ไม่มีไรเกิดขึ้น
                ลองเหยีบระเบิดดู เป็นอันดับเลยครับ

Comment

ออก patch 1.4 แล้วนะครับ 180 เมก

ออก patch 1.4 แล้วนะครับ 180 เมก แบบที่ไม่ต้องลง patchตั้งแต่ 1.1-.13 ครับ เพระลง 1.4 ตัวเดียวครอบหมดเลย
                  โหลดเอาจากเวป CRYTEK.com นะท่าน

รักมากเกมส์นี้ ขอให้คนที่เล่นทุกคนมีความสุขครับ

Comment

Working...
                  X