Announcement

Collapse
No announcement yet.

การปรับรอบพัดลมการ์ดจอ50% พัดลมจะพังไวมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การปรับรอบพัดลมการ์ดจอ50% พัดลมจะพังไวมั้ยครับ

ผมใช้ 4850 icq turbo ของ his เดิมปรับรอบพัดลมอัตโนมัติ รู้สึกว่าจะร้อนหน่อยๆ ( 55 -65 องศา) ถ้าผมปรับรอบเป็น 50-55% ตลอดเวลา จะทำให้พัดลมการ์ดจอพังเร็วขึ้นมั้ยครับ ขอบคุณครับ

ผมว่ามีผลแต่น้อยมากครับ ถ้าถ้าไม่ปรับเนี้ยสิมันอาจจะพังเร็วกว่าเดิมเพราะความร้อนก็ได้นะครับ

Comment

ใช้โปรแกรม อะไรปรับ หรอ ครับ

Comment

มีส่วน แต่ปรับ 60-65 กำลังดี เสียงไม่ดังมาก

Comment

ผมปรับ 40% เสียงไม่ดังมาก ใช้ Riva Tuner อุณหภูมิ 45-55 เองครับ 4870 นะ

แต่ไม่พังแน่นอน

Comment

HI 4670 ice Trubo ปรับรอบพัดลมได้มะ

Comment

ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นครับ

Comment

ไม่น่าพังง่ายๆนะครับ ขนาด hatari เปิดเบอร์ 3 ยังเปิดได้ตั้งหลายปี อิอิ>.<"

Comment

ผมก็ใช้ HI 4670 ice Trubo ปรับรอบพัดลมไม่ได้ ใช้โปรแกรม Riva Tuner อะคับ

Comment

ููู^
                    ^
                    ^
                    Enable หน้าแรก ยังครับ แล้วค่อยไปปรับ หน้า Fan

Comment

100% ดังหน่อยแต่ก็เย็นแล้วแต่นะ

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
                        ููู^
                        ^
                        ^
                        Enable หน้าแรก ยังครับ แล้วค่อยไปปรับ หน้า Fan

ครับ ทำตามที่พี่บอก ทุกอย่างแล้ว ครับ แล้วลอง รีเครื่อง ดู ปรากฏ ว่าเหมือนเดิม ครับบ แง้ๆๆๆ

Comment

Originally posted by aofailp01 View Post
                          ครับ ทำตามที่พี่บอก ทุกอย่างแล้ว ครับ แล้วลอง รีเครื่อง ดู ปรากฏ ว่าเหมือนเดิม ครับบ แง้ๆๆๆ
                          ลองเปลี่ยน rivatuner ตัวใหม่ enable เฉยๆนะ ยังไม่ต้องลาก oc

http://downloads.guru3d.com/download.php?det=163

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
                            ลองเปลี่ยน rivatuner ตัวใหม่ enable เฉยๆนะ ยังไม่ต้องลาก oc

http://downloads.guru3d.com/download.php?det=163

ครับ ผม ใช้ตัวนี้ และครับ ตัวใหม่ ไม่ได้ลาก oc นะ ก็เหมือนเดิม ครับ

ขอเมลพี่หน่อยนะครับ

Comment

Originally posted by aofailp01 View Post
                              ครับ ผม ใช้ตัวนี้ และครับ ตัวใหม่ ไม่ได้ลาก oc นะ ก็เหมือนเดิม ครับ

ขอเมลพี่หน่อยนะครับ
                              รุ่นนี้ปรับได้ป่าวหว่า ไม่แน่ใจนะ รอคนที่เคยใช้อีกทีนะ

เมลผม tawannamsn@hotmail.com

Comment

Working...
                              X