Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามการ์ดจอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามการ์ดจอ

บอร์ด Asrock A785GM-LE (ออนบอร์ด HD4200 ปัจจุบัน resolution หน้าจอ 1366*768)

ต้องการซื้อการ์ดจอมาเพิ่ม เพื่อปรับความละเอียดหน้าจอให้มากขึ้น ไม่ได้เอามาเล่นเกมหรือดูหนัง

ไม่ทราบว่าใช้รุ่นไหนดี

ปล.ที่ดูไว้คือ 1030 แต่สเปกบอร์ดระบุไว้

- Max. shared memory 512MB

อย่างนี้ 1030 2 GB มันแรงงเกินไปไหม หรือต้องหาตัวการ์ดที่เหมาะกับบอร์ด

ขอบคุณครับ

Max. shared memory 512MB คือมัน แชร์ RAM มาจาก RAM เครื่อง

ไม่ได้เกี่ยวกับ 1030 2GB เลย จะซื้อก็ซื้อมาใส่ได้เลยครับ

Comment

ไม่เกี่ยวกันเลย มันเป็นแค่แรมที่แชร์สูงสุดสำหรับออนบอร์ดเฉยๆ

Comment

ซื้อการ์ดจอมาใส่แล้ว อย่าลืมต่อสายจอออกที่การ์ดจอนะครับ
        เนื่องจากเมนบอร์ดจะสลับการ์ดจอที่แรงกว่าให้อัตโนมัติ (ออนบอร์ดจะโดนปิดการใช้งาน)

Comment

สอบถามเพิ่มครับ

การ์ดราคา 2000-3000

ไม่ทราบว่า

R7-250 vs GTX 750Ti vs 1030

อันไหนดีกว่ากัน หรือมีตัวไหนแนะนำก็ได้ครับ

ปล.บางรุ่นต้องมีต่อไฟเพิ่ม ต้องหาหัวแปลงไฟเพิ่มใช่ไหม

ขอบคุณครับ

Comment

1030 ดีสุด ใหม่สุด กินไฟน้อยสุด เทคโนโลยีใหม่สุด ในงบนั้น
            ไม่ต้องถามแล้วนะ ว่าอันไหนดีสุด จะถามถามเรื่องอื่น

ปล.ถ้าชอบแดงอยากได้แรงกว่า 1030 ลองหา RX 460 2gb มือ 2 ดู 2 พันกลางๆ
            ถ้าแดง แรงพอพอกับ 1030 คือ RX 550 แต่จริงๆจะด้อยกว่านิดๆ ไปดูราคาเปรียบเทียบความคุ้มของตัวเองเอา

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by conan885 View Post
                ขอบคุณครับ
                ไม่เป็นไร ครัส ยินดี

Comment

ความละเอียดหน้าจอขึ้นอยู่กับจอที่ใช้ด้วยนะครับ ตอนนี้ใช้จอรุ่นไหนอยู่ครับ

Comment

Working...
                  X