Announcement

Collapse
No announcement yet.

9600 + 3870

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 9600 + 3870

หากใส่สองตัวนี่พร้อมกัน มันจะเป็นไงบ้างครับ
    หรือว่าพอใส่แล้วเราจะสามารถเลือกใช้อันไหนก็ได้

อิอิ ..... ใครลองมั่งยัง

3870 ไว้ต่้อกับจอ
    9600 อีกตัวไว้เปิด PhysX

Comment

ถ้าใส่คู่กันแล้วใช้งานได้ท่านก็เซียนแล้ว............

ตัวการ์ดจอคงไม่มีปัญหาอะไรครับ

แต่ตัวท่านคงจะปวดกะบาลเพราะต้องลง window ใหม่ หรือลง Driver กันหลายรอบทีเดียว

ทั้งนี้เป็นผลมาจาก Driver การ์ดจอตีกันนัว

จริงๆแล้วการ์ดจอและ MB ถูกออกแบบมาให้ใช้(การ์ดจอ)ได้มากกว่าหนึ่งตัวอยู่แล้วครับ

(ขอผ่านไม่อธิบายนะครับ)

แต่การใช้งานร่วมกันแบบ SLI หรือ CF ก็ต้องคำนึงถึงตัว GPU ว่าเป็นของค่ายไหน NV หรือ ATI

ส่วนการใช้งานร่วมกันแบบต่อแยกเป็นอิสระจากกัน(ไม่ต่อ SLI หรือ CF)

ถ้าเป็นค่ายเดียวกันก็น่าจะได้ แต่ถ้าเป็นคนละค่ายนี่คงไม่ไหวนึกภาพไม่ออกว่าจะไปกันได้อย่างไร

เพราะจะติดปัญหาตรง Driver ของแต่ละค่ายใช้ร่วมกันไม่ได้ทำนองว่าทางใครทางมัน

ประมาณว่าชาตินี้เรา(NV & ATI)รักกันไม่ได้จริงๆ

(เหมือนเดิมครับขอผ่านไม่อธิบายเพิ่มครับ)

ถ้าคิดเล่นๆก็คิดได้ แต่ถ้าจะลองทำดูก็ไม่เสียหายอะไร(ถ้าสำเร็จก็บอกผมด้วยละกัน)

หมายเหตุ : ทั้งหมดเป็นเพียงความคิดเห็นส่วนตัวยังไม่เคยลองปฏิบัติจริงครับ.....

Comment

Working...
      X