Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยมาแนะนำหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
    ถ้าไม่กลัวโรคความจำเสื่อมผมแนะนำ EP31-DS3L ราคา 2200 บาท

ส่วนมือ 2 ก้ต้องไปตกลงราคากันเองครับ
    อยากได้ของ asus อ่ะครับ
    เพราะผมไม่เคยใช้ gigabyte เลย -*-

Comment

m/b เอา EP31-DS3L อย่างน้าอิมว่าก้อดี เห็นเค้าว่า ต้อง rev 2.xx มั้งจูนสมองมา ความจำเริ่มดี
      หรือ จะ บ้วย p35 อย่างน้าวิกร จัดคู่กับ 7300 ก้อแหล่ม 2500บาท

psu ผมว่า tagan 600w ก้อเจ๋งน๊ะ 2พันต้นๆ

แต่ทั้งหมดมันอยู่ที่งบประมาณ

Comment

Originally posted by Miko View Post
        จอดที่ 260*12.5 ครับ รันวินโด้วไม่ขึ้นเลย -*-
        ลดตัวคูณลงมาครับ ไฟ CPU ยัดไป + 150mv เลยครับ ใช้ตัวคูณ 10 ครับ เท่า 7300 แล้วขยับบัสขึ้นไปอีกครับ ต้อง CL 5 นะมันต้องได้ ถ้งจะลด TIMMING ไม้ ขยับไป 5-6-6-18 เลย หลวมสุดชดเชย 1T ที่ต้องกัดฟันวิ่งครับ ไฟแรม ยัดให้สุด 2.24กว่าๆ ลองดูครับ

C1E ปิดด้วยละ

Comment

ของผม GA-EP45 UD3R + E7300 ทำได้ 3.0GHz

Comment

Working...
          X