Announcement

Collapse
No announcement yet.

9800 GTX ไม่ + ใช้ PSU เท่าไรกันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 9800 GTX ไม่ + ใช้ PSU เท่าไรกันครับ

พอดีผมจะซื้อะแต่ไม่รู้ว่าใช้ PSU เท่าไรกันน่ะครับผม ขอถามผู้ใช้หน่อยน่ะครับ และ 320W ไหวมั้ยครับ

ไม่น่าจะไหวครับ ผมใช้ raidmax 530ss ครับ

Comment

Watt เต็มใหม
      ปล. เต็มหรือไม่เต็ม ก็เเต๊บ หมด 555 (แล้วผมจะถามทำไมละเนี้ย) แนะนำ 500W เต็มขึ้นไป หรือ ซัก 450W ก็พอได้ (ถ้าอุปกรณ์อื่นไม่เยอะหรือกินไฟมากเกินไป)

Comment

500w ขึ้นไปครับ แนะนำ 600-800w เผื่ออนาคตที่ยืนยาว

Comment

ไม่ไหว

Comment

OK ครับผม

Comment

แนะนำว่าต้องเป็น Watt เต็มด้วยนะครับคุณ TAKAHACHI จอม DUN !

Comment

^
                ^
                แย่แล้วๆ....มาแว้ว..

Comment

ไม่ต่างกับตัว + เท่าไหร่เลยครับ

Comment

ต่อให้วัตเต็มเปะ ๆ ก้ยังไม่น่าศรัธทาครับ เสี่ยงมาก ๆ อยากให้ใช้แบบชัว ๆ ดีกว่านะครับ 500+ ไปเลย

ถ้าเปรียบเหมือนรถจูนน้ำมันบางมาก ๆ จนไม่พอมันก็ไม่วิ่งเด้อ

Comment

ถ้าวัตไม่เต็มจะเกิดอาไรขึ้นครับ การ์ดพังหรือ psu พังครับ ขุดครับพอดีสนใจ

Comment

ฟูลโหลดปุ๊บ ดับปั๊บ เอิ้กๆ เปลี่ยน PSU ดีกว่าน้ ออ

Comment

Originally posted by boymax View Post
                          ถ้าวัตไม่เต็มจะเกิดอาไรขึ้นครับ การ์ดพังหรือ psu พังครับ ขุดครับพอดีสนใจ
                          แรกๆก็คงฮาร์ดิสก์ไปก่อนหล่ะครับ(เพราะไฟไม่พอ)

Comment

งบน้อย delux 50A 500W ก็ดีนะคับตัวเก๋า (Q8200+GTS 250 แล้วต่อมาด้วย i5 750 + GTS 250)

Comment

Originally posted by jomnut View Post
                              งบน้อย delux 50A 500W ก็ดีนะคับตัวเก๋า (Q8200+GTS 250 แล้วต่อมาด้วย i5 750 + GTS 250)
                              ขอบคุณครับ สงสัยสตางค์ต้องออกจากกระเป๋าอีกล่ะ พอดีพึ่งสั่งการ์ดรุ่นนี้มาใช้ครับผม

Comment

Working...
                              X