Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยวกับการใส่แรม สลับด้าน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกี่ยวกับการใส่แรม สลับด้าน

คือผมใช้ Ram DDR อะครับคืองี้ครับพอดีซื้อมาใหม่แล้วด้วยความอยากเล่นก็ใส่เลยครับตอนแรกก็งงเอะไม่ยัดไม่เข้า ก็ฟืนมันครับ (ตอนนั้นไม่รู้) จนลงไปได้ครับ พยายามอยู่นาน อ่าพอได้และก็ทำการเปิดคอมอย่างไวครับ กะเล่นมันเลยครับ พอเข้าไปเล่น SF ได้ 1 ตาดับเลยครับ พร้อมกลิ่นไหม้
    พอไลๆดูก็เจอ IC ในบอร์ดตัวนึง บวมจนแตกเลยครับคือบอร์ดพัง แต่ที่ผมสงสัยจิงๆคือ ทำไมใส่แรมสลับข้างมันยังใช้งานได้ปกติ เปิดดู dxdiag มันก็โช 1GB นะครับตามปกติ (หลังจาก M/B ไหม้แรมไม่พังนะครับ แต่มีรอยดำๆไหม้ๆที่ทองเหลือ) อยากให้ผู้รู้มาตอบที เล่นได้ประมาน 20-30 นาทีแนะ

แรม กี่ แถว ครับ

Comment

512*2 ครับ

Comment

ยัดลงไปได้ไงหว่า - - ช่องมันก้ไม่ตรงอยู่แล้วนิ

Comment

มันก็ไม่น่าผิดด้านนะ ถ้าผิดไม่น่าเปิดติดแต่แรกแล้ว น่าจะไม่ได้ง้างขาล็อคแรมออกป่าว แล้เสียบไม่สนิท เลยช็อต

Comment

เสียบแีรมผิดเปิดไม่ติด ไบออสร้อง ติ๊ดๆๆๆๆๆ เลย...
            แต่บอร์ดไหม้เนี่ย รอท่านต่อไปล่ะกั๋น....^^

Comment

ใส่ลงไปได้ไงมันมีร่อง

Comment

เป็นไปได้หรือ เสียบสลับด้านแล้วลง

Comment

เหอๆๆ เครื่องแรงจนไหม้

Comment

ใส่ได้จริงอ่ะ ..........ใส่ได้ไงหว่า
                    Last edited by art2_th; 19 Jan 2009, 21:05:51.

Comment

ขอดูรูปหน่อย ใส่ได้ไง - -

Comment

ใว้อาลัย 1 นาที

Comment

ใส่ไม่ได้แน่นอน ช่องมันไม่ตรงอ่ะ ยัดไงก็ไม่ลง
                          ใช้ไปแล้วบอร์ดไหม้ นี่เคยเจอ คนนั้นเป็นเพราะเสียบแรมไม่แน่นอ่ะ
                          อันนี้น่าจะสาเหตุเดียวกัน

Comment

นั่นสิ มันใส่ไม่ได้อยู่แล้วนอกจากตะไบให้เป็นร่อง

Comment

ถ้าใส่ผิดก็แค่ไหม้
                              sigpic
                              -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
                              -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
                              งดแรงชั่วคราว

Comment

Working...
                              X