Announcement

Collapse
No announcement yet.

mian bios หลัก เสีย ทำไงดี ใช้ ex38-ds5

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• mian bios หลัก เสีย ทำไงดี ใช้ ex38-ds5

mian bios หลัก เสีย ทำไงดี ใช้ ex38-ds5
    oc มากไปหน่อย เรียบร้อยครับ เจ๋งไป1ตัว ตอนนี้ใช้ bios สำรองอยุ่ ทำไงจาให้ มี 2ตัวเหมือนเดิม

ตอนนี้ เฟรชมาเหมือนเดิมแล้ว แต่ผมไม่เข้าใจอยู่ อย่าง
    duo bios นี้ มันทำงานอย่างไร่ อธิบายให้ผมฟังหน่อย

ถ้าตัวแรกเสีย แล้ว มันจะคืนค่าเหมือนเดิม นี้คือ กลับมาเหมือนเดิม แปะๆ ถ้า oc อีกเน่าอีก มันจะเรียกใช้ได้อีกป่าว

Comment

ทำการแฟลช BIOS นะ
      มันจะทำการล้าง BIOS ทั้ง 2 ตัว
      แล้วแฟลชทับตัวใหม่ ที่แฟลชให้ใช้งานทั้ง 2 BIOs

Comment

Originally posted by TWK. View Post
        ทำการแฟลช BIOS นะ
        มันจะทำการล้าง BIOS ทั้ง 2 ตัว
        แล้วแฟลชทับตัวใหม่ ที่แฟลชให้ใช้งานทั้ง 2 BIOs
        ตอนแรกมันคืนค่าให้ผม เป้น F1 ตอนนี้ ผมแฟรชแล้ว มันเป็น F4 ตอนนี้ แสดงว่าผมแฟรช ไปกี่ตัวแล้ว

Comment

Originally posted by leam5000 View Post
          ตอนแรกมันคืนค่าให้ผม เป้น F1 ตอนนี้ ผมแฟรชแล้ว มันเป็น F4 ตอนนี้ แสดงว่าผมแฟรช ไปกี่ตัวแล้ว
          ทั้ง 2 ตัว

Comment

Originally posted by TWK. View Post
            ทั้ง 2 ตัว
            ตกใจนึกว่า มันเข้ามาทำงานแทนตัวหลัก จารู้ได้ยังไงว่ามันใช้ ตัวหลักหรือ ตัวสำรองมาใช้งานแทนคือ ผมอ่านจากตรงนี้อ่ะจิ้มๆ

Comment

Working...
            X