overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  

View Poll Results: ทำไมเคสอคิลิคถึงไม่เป็นที่นิยม

Voters
30. You may not vote on this poll (Please register to vote)
  • เป็นเรื่องของราคา

10 33.33%
  • เรื่องของการประกอบและทำความสะอาด

3 10.00%
  • เพราะเหตุผลในข้อ1และ2 รวมกัน

17 56.67%
Page 1 of 4 1234 LastLast
Results 1 to 20 of 71

Thread: ทำไมเคสอคิลิคถึงไม่เป็นที่นิยม

OverclockZone Member decon's Avatar

Default ทำไมเคสอคิลิคถึงไม่เป็นที่นิยม

ทำไมเคสอคิลิคถึงไม่เป็นที่นิยม เป็นเพราะเหตุผลได
    หรือใครคิดว่าเป้นเหตุผลอื่นๆ

battlecruiser's Avatar
    ชมรมโคราชรักหมาแดกแมว

เพิ่มเติม ถ้าของข้างในไม่สวย มันจะดูทุเรศ

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

Quote Originally Posted by decon View Post
    ทำไมเคสอคิลิคถึงไม่เป็นที่นิยม เป็นเพราะเหตุผลได
    หรือใครคิดว่าเป้นเหตุผลอื่นๆ
    มี 3 ข้อที่ผมไม่ซื้อ เคสใส ถ้ามันราคา 1000 ก่า ๆ เหมือนเคส ธรรมดา จะซื้อในทันที (แบบไม่เสียดายเงินเลย)
    1.แพง
    2.แพง
    3.แพง

OverclockZone Member yuttavete's Avatar

น่าจะราคามันแพงครับ แนะนำให้ทำเองครับ ภูมิใจดีถูกกว่าตกใบละ 800-1000 (หนา5มิล)
    ไม่ยากทำมา2ใบแล้ว

OverclockZone Member top41's Avatar

ผมขอไม่โวตครับ
    เพราะส่วนตัว ผมคึดว่ามันใสเกินไปครับ
    สำหรับผมชอบดูมี Metal จะได้ดูแข็งแกร่

มันเป็นความเห็นส่วนตัวอ่ะนะครับ
    ว่าจะเลือกหัวข้อ อื่นๆ แต่ไม่มี ก็เลยไม่รู้จะโวตแอย่างไร

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

ข้อ 4 ผมว่ามันไม่สวยเอาซะเลย

OverclockZone Extreme Team eXzato's Avatar

ผมว่ามันยังไงไม่รู้ถ้าจัดสวยก็สวยแต่ถ้าไม่สวยก็ตรงข้ามครับ

. . . . Will Be Back To eXtreme Soon ! ! ! . . . .

OverclockZone Member dijinn's Avatar

ของงี้ มันเป็นเรื่องของความชอบของแต่ละบุคคลอ่ะนะ
    แต่ผมว่าจำนวนไม่น้อยสนใจในเรื่องของความแรงมากกว่าสวยงาม

OverclockZone Member iaung's Avatar

แสบตาครับ ผมเกือบเปิดทั้งวันทั้งคืนด้วยดิ่...........เวลานอนงี้สว่างโคตรเลย

OverclockZone Member overclock's Avatar

แต่ผมชอบ..อิอิ

OverclockZone Member Crossfires's Avatar

เพราะผมไม่ชอบครับ - -

อลู หรูกว่ากันเยอะ

OverclockZone Member Cesc's Avatar
    Creative University

ผมว่ามันจัดยากอะครับ เพราะเห็นหมดทุกอย่างเรยอะ

OverclockZone Member sunserus's Avatar

1.จัดยากมาก เห็นถึงไส้เลย
    2.ฝุ่นเยอะมาก ถ้าไม่ขยันทำความสะอาดมันเหมือนเครื่องดูดฝุ่นเลย
    3.เปลืองค่าแต่งเคส
    4.แสงสีแสบตาตอนนอนเฟร้ย -*-
    5.ขายต่อราคาตก เป็นรอยง่าย ใช้นานๆจะเหลือง ถึงแย่มากๆก็หัก+แตก

ซื้อเคสอลูสวยกว่าเยอะ ดูดีแบบมีรสนิยมไฮโซๆ ผมว่าเคสใสมันเสี่ยวแดรกไงไม่รู้ แสงสีเหมือนลิเกหลงโรง

OverclockZone Member mooh's Avatar

เคสใสล้วน เหมือนคนแก้ผ้า ตรงไหนก็เห็นหมด ทำให้เห็นส่วนที่ไม่สวยด้วย เช่น บริเวณ cd-rom จะเห็นเป็นสีเหล็กเทาๆ ผมว่ามันดูกังๆ

ชอบแนวๆ ใสข้างมากกว่า เปิดนิส เปิดหน่อย โชว์บางส่วน พอเสียวๆ ว้าว

คนเรา ต่างจิตใจ จะให้ชอบเหมือนกันได้ยังไงครับ
    ไม่งั้นคงมีแฟนคนเดียวกัน ทั้งโลกก็แย่งเลยครับ
    Last edited by mooh; 25 Feb 2007 at 20:18:21.

OverclockZone Member

เป็นคนไม่เปิดเผยครับ ชอบให้มาค้นหา

OverclockZone Member Hwalker's Avatar

ปล่อยรกไม่ได้ +ไม่มีตังแต่งเฟ้ย

OverclockZone Member หัวโบราณ's Avatar

เคสใสไฟมันไม่ดูดจึงเป็นเป็นที่นิยม

OverclockZone Member

นำความร้อนห่วยแตกสุดๆไม่น่าใช้ครับ กาวเชื่อมใช้ห่วยๆก็ละลายง่าย

OverclockZone Member golfpipo's Avatar

Quote Originally Posted by หัวโบราณ View Post
    เคสใสไฟมันไม่ดูดจึงเป็นเป็นที่นิยม
    ยิ่งดูดแรง ยิ่งclockมันส์ครับ ขอบอก

OverclockZone Member Drift's Avatar

ผมว่ามัน ปัญญาอ่อนครับ

Page 1 of 4 1234 LastLast

Bookmarks

Bookmarks