Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความรู้หน่อยครับเกี่ยวกับการสลับ vga card

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความรู้หน่อยครับเกี่ยวกับการสลับ vga card

ผมมี ecs 780ma สมมุติมี 4850 1ตัวต่อไฟอยู่ปกติแล้วเราใช้กาดจอออนบอดเล่นได้ปรับใน bios แล้วแสดงว่า 4850 จะไม่ทำงานแล้วมันจะกินไฟเยอะอยู่ไหม คือได้เปิดเคสไว้ถอดสายไฟออกถ้ามันยังกินอยู่ สาเหตุที่ต้องการทำแบบเพราะโหลดบิท ถ้าใครโหลดบิทก็ลองไปทำดูนะลดค่าไฟบาน ถ้าสลับกลับมาอีกกาดหนึงจะไม่มี driver แต่แค่โหลดบิทปล่อยมันเหอะ พอเล่นเกม ค่อยไปเปลี่ยนเป็น 4850 หรือการ์ดจอแรง ผมว่ามันจะมีประโยชน์แก่หลายๆคนนะ

ปกติ ถ้าเสียบการ์จอในช่อง Pcie อยู่ ตัวบอร์ดมันจะสลับเป็น slot Pcie เลยนะครับ
    ในที่นี้ ก็คือ จะทำการใช้ออนบอร์ดเเทนการ์ด 4850 เวลาปล่อยเครื่องโหลดบิทถูกปะครับ

อันนี้ผมก็ไม่แน่ใจว่ามันทำได้ไหม เพราะใช้ ecs780 อยู่เหมือนกัน เวลาใส่การ์ดจอ pcie เข้าไปมันก็ detect ให้อัตโนมัติเลย รอท่านอื่นมาตอบเเละกัน

Comment

Originally posted by pumpper View Post
      ปกติ ถ้าเสียบการ์จอในช่อง Pcie อยู่ ตัวบอร์ดมันจะสลับเป็น slot Pcie เลยนะครับ
      ในที่นี้ ก็คือ จะทำการใช้ออนบอร์ดเเทนการ์ด 4850 เวลาปล่อยเครื่องโหลดบิทถูกปะครับ

อันนี้ผมก็ไม่แน่ใจว่ามันทำได้ไหม เพราะใช้ ecs780 อยู่เหมือนกัน เวลาใส่การ์ดจอ pcie เข้าไปมันก็ detect ให้อัตโนมัติเลย รอท่านอื่นมาตอบเเละกัน
      มันdetect จิง แต่ก็เซตใหม่ได้หนิ แต่ก็ปรับได้หนิครับตรงเลือก pci-e กับ on ที่ bios
      อันนี้พูดถูกครับ

Comment

กระทู้มีสาระครับ แต่เหมือนถามเองตอบเองเลย อิอิ

Comment

Originally posted by anatao View Post
          กระทู้มีสาระครับ แต่เหมือนถามเองตอบเองเลย อิอิ
          หง่าไม่มีใครตอบอ่า

Comment

เสียดายผมไม่มี onboard

Comment

ไม่มีใครมาตอบ

Comment

ดันๆๆ

Comment

Working...
                X