Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง notebook asus เครื่องนอกเข้าศูนย์ไทยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง notebook asus เครื่องนอกเข้าศูนย์ไทยครับ

คือว่าไม่มีใบเสร็จหนะครับมีแต่ตัวเครื่องกับ serial ข้างหลังหนะครับ ครับและเป็นรุ่น g2s
    หมดประกัน 07/2009 โทรไปถามที่ศูนย์ แถวพระรามสี่ เค้าบอกว่าไม่ได้ต้องมีใบเสร็จด้วย
    ผมซื้อต่อเค้ามาไม่มีใบเสร็จหนะครับ ผมก็ไม่ได้ติดใจอะไรเพราะคิดว่า มันประกัน ทั่วโลก
    แต่ไม่รู้ว่าต้องใช้ใบเสร็จคู่กันด้วยหนะครับ ใครเคยเอาเครื่องนอกไปซ่อมหรือมีประสบการณ์คล้ายกันก็บอกกันได้นะครับว่าเป็นแบบนี้ทุกรุ่นหรือเปล่าครับที่ต้องใช้ใบเสร็จคู่กันหนะครับ
    ขอบคุณมากครับ

ประกันหมดยังละครับ

ผมเคยเอาแต่ไปเข้าศูนย์เมืองนอก ไม่เห็นขออะไรเพิ่มเลย

Comment

ประกันหมดยังละครับ

ผมเคยเอาแต่ไปเข้าศูนย์เมืองนอก ไม่เห็นขออะไรเพิ่มเลย

Comment

เรื่องประกัน ทางศูนย์เขาจะตรวจ จาก s/n นะครับ
        ไม่ต้องใช้ใบเสร็จ ครับ นอกจากว่า จวนเจียน คาบเกี่ยว จะหมดประกันแล้ว สามารถเอาใบเสร็จไปยืนยันได้ครับ
        g2s น่าจะยังไม่หมดประกันนะครับ

ซ่อมได้ทั่วโลกครับผม ยืนยัน ถ้ายังอยู่ในประกันซ่อมฟรีครับ

Comment

ถ้าไม่รู้ประกัน สามารถ โทรไปสอบถามเลยก้อได้คับ โดยใช้ s/n ใต้เครื่องครับ สามารถเช็คได้...

Comment

Originally posted by Zerokung View Post
            ถ้าไม่รู้ประกัน สามารถ โทรไปสอบถามเลยก้อได้คับ โดยใช้ s/n ใต้เครื่องครับ สามารถเช็คได้...
            โทรไปถามแล้วครับเค้าบอกไม่ได้ ต้องใช้ใบเสร็จด้วยครับ ผมก็เลยงงๆครับ

Comment

เอ จริงๆได้นะ ถ้าเขาตรวจสอบ SN แล้วว่าเครื่องยังอยู่ในประกันอ้ะ ยกเว้นว่ากรณีคาบเกี่ยวอย่างที่คุณ Silicon GT บอกมาครับ

Comment

เอาเครื่องไปเข้าศูนย์เลยสิครับ
                ผมเคยเอาไปซ่อมที่ตึก fortune นะครับ บริการดีมาก
                เดินเข้าไป พนักงานก็สแกน s/n หลังเครื่อง จบแล้วครับ

Comment

ผมก็สั่งจากนอก ไม่เห็นต้องใช้ใบเสร็จอะไรนะ มะวานก็เพิ่งไปพระราม4มา

เว้นเเต่ตามท่านบนบอกถ้าใกล้จะหมดประกันถึงจะใช้ใบเสร็จ หรือต่อประกันปีที่3

เเนะนำไปfortuneเหมือนกัน คนน้อยครับ ถ้าท่านสะดวกนะ ^^

Comment

Working...
                  X