Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้ Hyper 6+ แล้วเย็นลงไม่เท่าไหร่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้ Hyper 6+ แล้วเย็นลงไม่เท่าไหร่

ีเพิ่งไปสอย Hyper 6+ มาครับ พอลองใช้ดูแล้ว รู้สึกว่ามันเย็นลงไม่เท่าไหร่
    เล่น BF2 จากเดิม Full load 58C' ตอนนี้เหลือ 52C' มันมีไรผิดปกติป่าวครับ เพราะเคยได้ยินว่า ใช้ Hyper 6+ แล้ว full load ไม่น่าเกิน 50C'

สเปคผมตามนี้ครับ

Barton 3200+
    V.core 2.0
    พัดลม 1875 Rpm.
    ฃิลิโคน ของ Tt (แถมมา) ห้องไม่ติดแอร์ครับ

ปล.M/B Nf7-S นี่มันปรับรอบพัดลมตรงไหนอ่ะครับ. ผมลองเข้าไปดูใน Bios แล้วไม่เหนมีตัวปรับรอบเลย.

รบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำทีครับ

-*- vCORe 2V FUL 52 ผมว่าสุดยอดแล้วนะ ใกล้เคียงชุดน้ำแบบบ้านๆเลยอะ

Comment

Originally posted by Grimmy View Post
      ีเพิ่งไปสอย Hyper 6+ มาครับ พอลองใช้ดูแล้ว รู้สึกว่ามันเย็นลงไม่เท่าไหร่
      เล่น BF2 จากเดิม Full load 58C' ตอนนี้เหลือ 52C' มันมีไรผิดปกติป่าวครับ เพราะเคยได้ยินว่า ใช้ Hyper 6+ แล้ว full load ไม่น่าเกิน 50C'

สเปคผมตามนี้ครับ

Barton 3200+
      V.core 2.0
      พัดลม 1875 Rpm.
      ฃิลิโคน ของ Tt (แถมมา) ห้องไม่ติดแอร์ครับ

ปล.M/B Nf7-S นี่มันปรับรอบพัดลมตรงไหนอ่ะครับ. ผมลองเข้าไปดูใน Bios แล้วไม่เหนมีตัวปรับรอบเลย.

รบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำทีครับ

V.core 2.0 - ตั้ง 2.0 Full load 52c นี้เย็นมากแล้วนะครับท่าน ลดจาก 58>52 = 6c นี้ผมว่า OK
      ถ้าเทียบกะรุ่นอื่นไม่รู้จะลดถึง 3c รึปาวมั่ง V.core ตั้ง 2.0

Comment

อิอิ ปล่อยไก่ไปหมดเล้าเลยผม.

ขอบคุณทั้งสองท่านสำหรับคำแนะนำนะครับ.

Comment

ลองซิลิโคน mx-1 ไม่ก็ AC-5 ดู จิ น่าลง full ลงได้ อีกเยอะ

Comment

Originally posted by kidnapped1 View Post
            ลองซิลิโคน mx-1 ไม่ก็ AC-5 ดู จิ น่าลง full ลงได้ อีกเยอะ
            เหนบางท่านใช้แล้วลดลง 1-2 องศา เองอ่ะครับ เลยไม่อยากไปฃื้อมาใช้ เสียดายตังอ่ะ.

ท่าน kidnapped มี เอามาแบ่งให้ผมบ้างสิครับ อิอิ

Comment

MX-1 300 ต่อ จาก350 อิอิ ac-5 200

อิอิ ถ้า sing ACPro 7 แถม Mx-1 ทามาให้แล้ว อุอุ 1700 อุอุ

Comment

เอาสิครับ ผมมีas-5 ใส่ไป2 ครั้ง เดียวแบ่งแต้มให้ -*-

Comment

Originally posted by kidnapped1 View Post
                  MX-1 300 ต่อ จาก350 อิอิ ac-5 200

อิอิ ถ้า sing ACPro 7 แถม Mx-1 ทามาให้แล้ว อุอุ 1700 อุอุ
                  เอาสิครับ ผมมีas-5 ใส่ไป2 ครั้ง เดียวแบ่งแต้มให้ -*-
                  ขอบคุงก้าบ.

Comment

วันก่อนเพิ่งเปลี่ยนซิลิโคลนจาก AS5 ไปใช้ MX-1
                    พอใช้ MX-1 ที่ว่าดีนักหนาแล้วทำไมมันร้อนเพิ่มมา 1องศาหว่า

Barton 240*10 1.65V 46C (บอร์ดโรคจิตปรับเกิน 1.7V เมื่อไรเปิดไม่ติดไม่งั้นจะเล่น 2V มั่ง อิอิ)

(ถ้าสนใจจะใช้ mx-1 แวะมาแต้มๆจากผมไปก็ได้นะครับ ลาดพร้าว62 เพื่อนร่วมชะตากาม Barton ยังไม่ตาย 555)

Comment

Originally posted by alec View Post
                      วันก่อนเพิ่งเปลี่ยนซิลิโคลนจาก AS5 ไปใช้ MX-1
                      พอใช้ MX-1 ที่ว่าดีนักหนาแล้วทำไมมันร้อนเพิ่มมา 1องศาหว่า

Barton 240*10 1.65V 46C (บอร์ดโรคจิตปรับเกิน 1.7V เมื่อไรเปิดไม่ติดไม่งั้นจะเล่น 2V มั่ง อิอิ)

(ถ้าสนใจจะใช้ mx-1 แวะมาแต้มๆจากผมไปก็ได้นะครับ ลาดพร้าว62 เพื่อนร่วมชะตากาม Barton ยังไม่ตาย 555)
                      เห็นเค้าบอกต้องเบิร์น ครับ ประมาณ 200-300 ชม. ครับถึงจะเย็นเข้าที่

Comment

200-300 ชั่วโมง บ้าไปแล้วมั้ง (ที่ผมจำได้มัน 8 ชั่วโมงนะ)
                        ต้องเผา10วัน10คืน เลยนะเนี้ย
                        งั้นสิ้นเดือนหน้าคงอยู่ตัวละมั้ง สิ้งเดือนหน้าจะมาขุดกระทู้ขึ้นมาอีกทีละกัน(ถ้ายังไม่ลืม)

Comment

ดันไป

Comment

Originally posted by alec View Post
                            200-300 ชั่วโมง บ้าไปแล้วมั้ง (ที่ผมจำได้มัน 8 ชั่วโมงนะ)
                            ต้องเผา10วัน10คืน เลยนะเนี้ย
                            งั้นสิ้นเดือนหน้าคงอยู่ตัวละมั้ง สิ้งเดือนหน้าจะมาขุดกระทู้ขึ้นมาอีกทีละกัน(ถ้ายังไม่ลืม)
                            ผมว่า burn 200-300 นี่มันนานเกินเหมือนกันนะครับ.

อิอิ เด๋วว่างจะไปขอแบ่ง MX-1 จากคุณ alec ฃะหน่อย

Comment

สนใจอยากจะไปแต้มครับน้อง
                              ของแถมที่ให้มาเพิ่งหมดแต้มไป 4-5 อย่างหนุกดี
                              แต่ขอของเหลือ AC5 ได๋ป่าว 5555

กาแฟเย็น เย้น เย็น อิ อิ

Comment

Working...
                              X