ไดว์เวอร์ asus f8vr
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 5 of 5

Thread: ไดว์เวอร์ asus f8vr

OverclockZone Member dekteendoi's Avatar

Default ไดว์เวอร์ asus f8vr

พอดีลงxpแล้วไม่มีเสียงไดว์เวอที่หาจากบอร์ดOCZโหลดนานมากพอจะมีวิธีแก้หรือปล่าวคับ

OverclockZone Member

XP SP2 หรือเปล่าครับ
    ลงไดร์เวอร์ UAA หรือยังครับ ลงก่อนลงไดร์เวอร์ sound ดูครับ

OverclockZone Member Alderwood's Avatar
    VTUN // Runway 06

www.realtek.com.tw เลือก HD Audio Codec Driver ครับ ตอนนี้ 2.14 ครับ โทษทีที่ไม่ได้เข้ามาอัพเดทลิงค์จ้า

===================
    ล่าสุดเพิ่งแก้ลิงค์ทั้งหมดแล้วครับ และอัพเดท version ของ driver บางตัวด้วยครับ
    http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=224121
    Last edited by Alderwood; 22 Jan 2009 at 22:40:42. Reason: เพิ่มข้อความ

OverclockZone Member mkklub's Avatar

Quote Originally Posted by Alderwood View Post
    www.realtek.com.tw เลือก HD Audio Codec Driver ครับ ตอนนี้ 2.14 ครับ โทษทีที่ไม่ได้เข้ามาอัพเดทลิงค์จ้า

===================
    ล่าสุดเพิ่งแก้ลิงค์ทั้งหมดแล้วครับ และอัพเดท version ของ driver บางตัวด้วยครับ
    http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=224121
    ขอถามเซียนหน่อยคับ

ว่า ผมลง xp ในตัว F2vr-025D แล้วพวกปุ่มแถบบนสุด(เรียกว่าไรเอ่ย ลืมละ)ที่ไว้สำหรับปรับ cpu เปิดปิดwifi b/t

เวลาบูตเข้าเครื่องเสร็จ พร้อมใช้งาน แต่กดปุ่มปรับ cpu ไม่ได้ต้องเปิด power4gear ขึ้นมาปรับเองก่อน หลังจากนั้นถึงจะใช้งานปุ่มนั้นได้ เป็นเพราะอะไร แล้วทำไมโปรแกรมตัวนี้ไม่รันอัิตโนมัตพร้อมวินโดว์หละคับ หรือเพราะลง xp ไป
    **แต่ก่อนหน้านี้ ที่ร้านลงวินโดว์มาให้ก่อน มันสามารถกดใช้ได้เลย ไม่ต้องโปรแกรมเอง เลย งง ซะ **

OverclockZone Member Alderwood's Avatar
    VTUN // Runway 06

เปิด Power 4 Gear ครับ จากนั้นไปคลิกขวาที่ Power 4 Gear ตรง System Tray จากนั้นก็เลือก Auto Startup ครับ

Bookmarks

Bookmarks