Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้า XBOX360 แดง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้า XBOX360 แดง

1. ถ้า XBOX360 ของเรามันเกิดไฟแดงขึ้นมา เราต้อง ''ขายซาก'' อย่างเดียวใช่ใหม ?
    2.เปลียนเป็นเครื่องใหม่ได้ใหม ?
    ******พอดีกำลังมีความคิดที่จะขาย PS3 แล้วไปซื้อน้อง X360 เพราะสู้ราคาแผ่นแท้ ไม่ใหว แผ่นแท้น้อง X360 ถูกกว่าเยอะเลย

ปีนึงเล่นเกิน 10 เกม ก็ขาย ps3 ไปเหอะคับ สงสารลูกเมียพี่จะไม่มีข้าวกิน
    ส่วนไฟแดง แล้วแต่กรณี บางทีซ่อมได้ บางทีก็ซ่อมไม่ได้ แถมไม่หายขาดอีก
    เลวร้ายสุดๆ ก็ต้องขายซาก ซื้อใหม่ ได้ยินว่า ซากขายได้ 6000 กว่าๆ

ผมเองก็มี Ps3 พอดีปีนี้เกมที่เล็งไว้มีไม่เกิน 3เกม ผมสอยแท้ได้อยู่หึหึหึหึ

Comment

ถ้าไม่ได้แปลงให้เล่นก๊อปปี้ได้ รู้สึกจะส่งไปเครมเมืองนอกได้นะ แต่ก็นานหลายเดือนอยู่

ถ้าแปลงแล้วก็หมดสิท ส่วนตัวแล้วคิดว่าเล่น pc ไปก่อนดีกว่าไม่มีไฟแดง อิอิ เกมก็ลงคอมอยู่เยอะเหมือนกัน

Comment

ทำใจ ขายซากให้คนอื่น หรือไม่ก็ ซื้อชุดเล็กมา ถือว่าเครื่องใหม่ราคาถูกลง

ของเพื่อนผมติด water cooler เห็น ตั้งแต่มกรา 2007 ตอนนี้ 2009 แล้วก็ยังเล่นได้อยู่เลย อีกคนนึง ล๊อต 618 เดิมๆ ติดแค่พัดลมหลังเครื่อง ก็ยังเล่นได้อยู่ แต่ก็มีเพื่อนที่ซื้อไปเล่นได้ 3 เดือน แดง

เครื่องนี้ต้องมีดวงด้วยจริงๆ

Comment

เห็นเค้าบอกกันนะครับว่า ถ้าไม่เเปลงเคลมที่ร้านที่ซื้อมาได้เลยไม่มีปัญหาเปลี่ยนเครื่องได้ทันที
          แต่ถ้าแปลง ปัญหาตามมาเยอะเลยครับ เล่นออนไลน์ไม่ได้ แดงก็ขายซากอย่างเดียวตอนนี้
          แต่อาจจะมีบางร้านซ่อมได้แต่ไม่หายขาดแน่นอน ทางที่ดีไม่ต้องแปลงหรอกครับเล่นแผ่นแท้ไปเลย
          ผมก็กะจะ downgrade hardware ใน case คอมผมอยู่เอาไปถอย ps3 ไม่ก็ xbox 360
          อยากเล่น skate skate2 gear of war2 guitarhero worldtour rockband 2
          เดี๋ยวต้องรอดูอิอิ

Comment

Originally posted by verjil View Post
            ปีนึงเล่นเกิน 10 เกม ก็ขาย ps3 ไปเหอะคับ สงสารลูกเมียพี่จะไม่มีข้าวกิน
            ส่วนไฟแดง แล้วแต่กรณี บางทีซ่อมได้ บางทีก็ซ่อมไม่ได้ แถมไม่หายขาดอีก
            เลวร้ายสุดๆ ก็ต้องขายซาก ซื้อใหม่ ได้ยินว่า ซากขายได้ 6000 กว่าๆ

ผมเองก็มี Ps3 พอดีปีนี้เกมที่เล็งไว้มีไม่เกิน 3เกม ผมสอยแท้ได้อยู่หึหึหึหึ
            โอ้วมายกอด พวกที่ขายกัน 6000 กว่าบาทนี่แปลว่าแดงทั้งนั้น ดิคับ

Comment

ส่วนตัว ผมเชียร์ให้ เล่น xbox ดีกว่าครับ

เพราะ

1. เพลย์ 3แผ่นแพงกว่า (ตีไป แผ่นละ 1000 10 เกมส์ 10000 ได้ Xbox อีกเครื่อง)
              2. ตอนนี้เกมส์ที่ลง เพลย์3 ส่วนใหญ่ 80 เปอลง Xbox ยกเว้น พวก เกมย์ เจอเนอเรชั้น อย่าง killzone อะไรวกเน้ ที่ สมจริง โคดๆ
              3. ตอนนี้ xbox ได้มีเครื่อง รุ่นใหม่ออกมา ทำให้เปอเซนการโดนไฟแดง น้อยลงกว่าเดิมไปมา
              ลอง ไปเช็ค ใน เวป ดีวีดีเกมส์ ดูอะครับ ที่นั้น สาวกน้องเอ็กซ์เยอะ
              4. มีวีธีแก้ไฟแดง ได้เกือบทุกรหัส แล้ว แต่ปัญหาคือ ถ้าเคยเป็น แล้วมันจะกลับมาอีก(จากที่เคยอ่าน)
              5. โดยส่วนตัวชอบ จอยเอ็กซบ็อก มากกว่า เพลย์3นะ อิอิ
              6. ขายซาก มันจะแยกขายๆเป็น ส่วนๆ อ่าครับจะได้รราคาดีกว่า เช่น แยก ฮาดดิส รอม ซีพียู

ปล.ของผมก็เพิ่งแดงไป เส้า โคด T Tกะลัง เก็บตังซื้อใหม่อยุ เพิ่งถอยการ์ดจอแต่น้องเอ็กซ์ดันมาแดงซธนี่

Comment

เปลี่ยนใจมาเล่น PC ดีที่สุดครับ สมบูรณ์แบบที่สุดแล้ว

Comment

มี ps3 ไว้ดู อนิเม มี xbox360 ไว้... รอเล่น star ocean... ไม่ได้เปิดเป็นเดือน เปิดมาจะแดงมั้ยหว่า

Comment

รอผลงานบอร์ดjasperอยู่ครับว่าจะมีแดงโผล่มาไหม

Comment

Originally posted by VINCEz View Post
                      มี ps3 ไว้ดู อนิเม มี xbox360 ไว้... รอเล่น star ocean... ไม่ได้เปิดเป็นเดือน เปิดมาจะแดงมั้ยหว่า
                      พูดถูกผมแค้นตรงนี้มานานแล้วถึงมาเล่น PC ที่ว่า เล่นจิงๆตอนซื้อเครื่องมาไม่เกิน 30 ชั่วโมง พักสอบ 2 เดือนกะวะจะมาเล่น ดันแดงซ่ะ 3 ดวง

เอาผ้าคลุมแล้วก็ไม่ติด
                      วางดิสข้างนอกก็ไม่ติด

ขายซากไปซ๋ะ 4000 บาทจบ ซื้อ คอมมาเล่นเลย

Comment

Originally posted by ARM sk View Post
                        พูดถูกผมแค้นตรงนี้มานานแล้วถึงมาเล่น PC ที่ว่า เล่นจิงๆตอนซื้อเครื่องมาไม่เกิน 30 ชั่วโมง พักสอบ 2 เดือนกะวะจะมาเล่น ดันแดงซ่ะ 3 ดวง

เอาผ้าคลุมแล้วก็ไม่ติด
                        วางดิสข้างนอกก็ไม่ติด

ขายซากไปซ๋ะ 4000 บาทจบ ซื้อ คอมมาเล่นเลย
                        ยิ่งทำให้ผมไม่สบายใจเข้าไปอีก 555+

ช่วงนี้ไม่กล้าแตะ xbox เลยกลัวแดงจริงๆ ถึงจะเล่นแผ่นแท้ เครื่องไม่แปลงก็เหอะ ส่งไปนอกมันก็ไม่ใช่วันสองวันซะหน่อย

Comment

แล้วซากที่เหลือไปไหนต่อครับ วนกลับมาใช่มั้ยน้อ

Comment

ซื้อมานานยังรุ่นอะไร ขายเท่าไหร่ล่ะครับสนใจครับ

Comment

ซากมันก็คงเอามาซ่อมแล้วก็ขายต่อ หรือไม่ก็ถอดชิ้นส่วนอื่นๆที่ใช้ได้แล้วก็ขายต่อ

Comment

Working...
                              X