Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูหน่อยครับว่า ผมต้องเปลี่ยนซิงค์มั๊ย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูหน่อยครับว่า ผมต้องเปลี่ยนซิงค์มั๊ย

หลังจากหายไปจากวงการ PC มานาน

มีคำถามครับ

ผมลอง OC ตัว E5200 (2.5GHz) บน ASUS p5kpl/1600 ตอนนี้มันไปที่ 3.00 GHz

ถ้าเอาแค่นี้ ซิงค์เดิมๆมันเอาอยู่มั๊ยครับ อุณหภูมิ cpu เท่าไหร่ที่ควรต้องระวังครับ

ขอบคุณครับ

ขนมน่า 3.0 ซิ้งเดิมสบายครับ ส่วนอุณหภูมิไม่เกิน 80 ไว้ก่อนเป็นดีครับ อิอิ

Comment

ถ้าเอากันเหนียว ก็เปลี่ยนเหอะครับ แต่ต้องขึ้นอยุ่กับสถานที่ ที่คอมอยุ่ด้วยนะว่า มันอยุ่ในห้องแอร์หรืออยู่ในห้องพัดลม

Comment

Working...
      X