Announcement

Collapse
No announcement yet.

รีวิวพ์ YAMAHA UW-10 USB Sound card

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รีวิวพ์ YAMAHA UW-10 USB Sound card

YAMAHA UW-10 USB Sound card ง่ายๆฟังเพลงเบสพอได้ เสียงกลางๆ ผมเอามาแค่ฟังเพลง ผ่าน asio แล้วปรับปล๊กอิน vst-waveart powersuite 5-MultiDynamic 5 เสียงเหมือนทำเพลง-ฟังเพลงในสตูดิโอ เสียงมันจะลอยมาตรงหน้า โปร่งๆ พาเนลปรับแต่งไม่มี แต่จะเน้นด้านมิดิที่รับไฟล์ได้มากพอสำหรับใช้งาน ได้ฟังเดโมมิดิของมันเองแล้วขอบอกตัวเล็กๆแค่นี้แต่เสียงสุดยอด มันแน่นแบบเนื้อๆเลยครับ http://www.yamaha.com/yamahavgn/CDA/...RODUCT,00.html
    http://www.musichouse.co.th/cgi-bin/...ProductID=UW10

Last edited by mballx; 20 Jan 2009, 15:31:54.

ตายละ อย่าเอามายั่วกันดิ ยิ่งแกลบๆอยู่

Comment

เล่นมิดิได้ตรึม hp ด้วย เสียงผ่าน vst แจ่มนะครับ
      ค่าใช้จ่ายไม่แรง

Comment

แนวนี้มันมีอะไรให้เล่นมากจริงๆ

Comment

มีของดีๆมาให้ชมกันอีกแล้ว

Comment

ผมว่าถ้าใครเก่ง vst นะไม่ต้องซื้อของแพงหรอกครับ ทำเพลงไม่ดีให้เพราะได้สบายเลย

Comment

สินสอดเท่าไรท่าน

Comment

ที่ไหนมีขายมั่งครับ

Comment

input analog L R เอาไว้ทำอะไรครับ

และภาคดิจิตอล in put มีแค่ usb กับ ออฟติค ไม่มี cox ใช่ไหมครับ

รูปลักษณ์โดนใจมั๊กๆ

Comment

น่าสนใจอย่างยิ่งครับ กำลังหาซาวด์ภายนอกอยู่พอดี
                    งบเท่าไหร่ครับตัวนี้ ขอหลังไมค์ๆ อิอิ

Comment

Originally posted by tiksna View Post
                      สินสอดเท่าไรท่าน
                      หลังไมค์เลยครับ สภาพใหม่ๆของครบ สาย แผ่นแท้ คู่มือ 5 ภาษา ขาดกล่องนอก
                      Originally posted by คิม View Post
                      ที่ไหนมีขายมั่งครับ
                      หลังไมค์ครับ
                      Originally posted by nitroboy View Post
                      input analog L R เอาไว้ทำอะไรครับ
                      และภาคดิจิตอล in put มีแค่ usb กับ ออฟติค ไม่มี cox ใช่ไหมครับ
                      รูปลักษณ์โดนใจมั๊กๆ
                      อินพุท อนาล๊อกไว้รับพวก ซีดี เอ็มพี3 ไม่มีดิจิตอลอิน-เอาท์ที่เป็นโคแอค รูปร่างน่ารัก มันเป็น dac ป่าวแบบนี้

Last edited by mballx; 20 Jan 2009, 19:28:59.

Comment

ขออนุญาติหน้านี้เลยแล้วกัน ไม่มีค้ากำไร รับไปได้เลยเทสต์ผ่านเรียบร้อย 2120.-รวมส่งทั่วไทย
                        Last edited by mballx; 20 Jan 2009, 19:32:52.

Comment

มีโหมดให้เลือกไหม พวกเกม เพลง หนัง หรือว่ารวมกันเลย อยากให้มันออโต้ได้ก็ดีนะครับ
                          Last edited by exit; 20 Jan 2009, 22:09:12.

Comment

โหเห็น แผนภูมละ สารพัดประโยชน์จริงๆ ราคา ก็โดน xf-music ก็เสีย เอาไงดีน่า

Comment

Originally posted by exit View Post
                              มีโหมดให้เลือกไหม พวกเกม เพลง หนัง หรือว่ารวมกันเลย อยากให้มันออโต้ได้ก็ดีนะครับ
                              เพลง-มิดิ 2 อย่างเท่านั้น

Comment

Working...
                              X