Announcement

Collapse
No announcement yet.

[OC] แรมบ้านๆ 800MHz ถ้าทดแล้ววิ่งไม่เกิน 800 MHz นี่จำเป็นต้องเพิ่มไฟให้มันมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [OC] แรมบ้านๆ 800MHz ถ้าทดแล้ววิ่งไม่เกิน 800 MHz นี่จำเป็นต้องเพิ่มไฟให้มันมั้ยครับ

สมมุติ 400*8 ทด 1:1 อะครับ ต้องเพิ่มไฟแรมมั้ยครับ

แรมเดิม บัส 800 เล่น 1:1 800 ก็ปล่อยไฟ auto ไม่ก็ปรับไปที่1.8(ค่าเดิมของแรมบ้านๆ) ไม่มีเหตุให้เพิ่มครับ ไม่จำเป็น ร้อนปล่าวๆ ยกเว้น800 cl5 กด cl4 ในกรณีแรมกดแล้วไฟเดิมไม่ไหว

Comment

ผมว่าเพิ่มหน่อยก็ดีครับจะได้เสถียร แรมมันไม่ร้อนมากอยู่แล้ว
      คิงตันบ้านๆของผมซิ้งไม่มียังใส่ไฟไป 2.2 จับเม็ดแรมดูมันก็ไม่ร้อนนะครับ

Comment

ถ้ามันเสถียรอยู่แล้วก็ไม่ต้องเพิ่มครับ

Comment

งืมมมม คงไม่เหมือน mobo ผมมั้ง dfi bloodiron p35 เพิ่มไฟแรมเกินความจำเป็น จริงอยู่ มันไม่เอ๋อ แต่ Performance drop ลงไปเยอะเหมือนกัน เทส Pi ต่างกันชัดเจนประมาณหลักสิบวิ ที่ลดไฟจ่ายให้แค่ที่จำเป็นแล้วเทสได้เวลาน้อยกว่า งงเหมือนกัน

Comment

Working...
          X