Announcement

Collapse
No announcement yet.

เลือก PSU ให้ทีครับ: Power & Cooling Silencer 500W กับ iCute TiTaNium 650W

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เลือก PSU ให้ทีครับ: Power & Cooling Silencer 500W กับ iCute TiTaNium 650W

กำลังจัดคอมให้รุ่นน้องครับ Quadcore + 4850 + HDD 2 ลูก พัดลมประมาณ 5 ตัว ตอนนี้กำลังเลือก PSU อยู่ครับ เห็นสองตัวนี้ราคาไม่หนีกันมาก

1. PC Power & Cooling Model : Silencer 500W

2. iCute TiTaNium 650W

ขอบคุณทุกคำแนะนำล่วงหน้าครับ

icute คุ้มกว่าครับ

Comment

PCC มันตัวละกี่บาทหว่า

Comment

2900 ครับ ราคาไม่***งกัน

Comment

iCute ดีกว่า

PC Power & Cooling Model : Silencer 500W - 2900 ฿
          ไฟ +12 V. แฟลชเดียว 35A

iCute TiTaNium 650W - 2390 ฿
          ไฟ +12 V. 2 แฟลช 25A ( x2 )

Comment

แล้ว icute รุ่น pro กับไม่ pro ต่างกันยังไงอะครับ

Comment

รุ่น PRO ถอดสายออกได้

Comment

Originally posted by evil1990 View Post
                2900 ครับ ราคาไม่******งกัน
                COOLERMASTER REAL POWER 550 ไฟ3เฟส ดีกว่า ผมลองเทียบกับ ICUTE 650 ผมยังชอบ CM550 มากกว่าเลยครับ

Comment

iCute TiTaNium 650W ตัวนี้ดีกว่าครับ

Comment

ผมเลือก ppc เห็นใครๆเขาก็ว่า +12v rail เดี่ยวเทพกว่า
                    แต่ติดนิดเดียว รุ่นที่ให้มามันไม่ใช่ active pfc
                    ของ ppc ที่เป็น active pfc เริ่มที่ 4390 บาท (http://www.busitek.com/forms/pricelist.html)

ส่วน icute ทุกรุ่นเป็น active pfc ครับ

Comment

1. PC Power & Cooling Model : Silencer 500W .99 power factor ก็คือวัตเต็ม

Comment

ขอบคุณทุกความเห็นนะครับ

เหตุผมหลักๆที่รู้สึกว่าอยากได้ PPC เพราะมันเป็นรางเดี่ยว(ประหยัดไฟดี) และพัดลมดูดออกหลังที่ผมเคยอ่านเจอว่าระบายความร้อนได้เร็วกว่า แต่ก็ติดตรงที่มันไม่ใช่ APFC นี่ซิ เลยไม่รู้ว่ามันจะรักษาความเสถียรของการจ่ายกระแสต่างๆและแรงดันไฟได้ดีแค่ไหน...

ช่วยผมด้วย จะไปซื้อเร็วๆนี้แหล่ว...

ขอบคุณอีกครั้งครับ
                        Last edited by ko..; 21 Jan 2009, 17:28:52.

Comment

PPC ดีกว่า เพราะใช้อยู่ เอะเกี่ยวป่ะ

Comment

จัดไปเลยครับ เราใช้ตัว610Wอยู่เงียบมาก Single Rail 49A แจ่มๆ พวกหลายเฟสนี่ต้องเอามารวมกันแล้วหักออกมากน้อยอยู่ที่ยี่ห้อ ต่อให้หักแล้วเท่ากันเราว่าแบบเฟสเดียวดีกว่าอยู่ดี ความคิดเราคนเดียวนะ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                              iCute ดีกว่า

PC Power & Cooling Model : Silencer 500W - 2900 ฿
                              ไฟ +12 V. แฟลชเดียว 35A

iCute TiTaNium 650W - 2390 ฿
                              ไฟ +12 V. 2 แฟลช 25A ( x2 )

ตามนั้นครับ 2690 TK Com

Comment

Working...
                              X