Announcement

Collapse
No announcement yet.

+++ระหว่าง CPU intel E7300 กับ AMD 5200+ ตัวไหนแรงกว่ากันครับ+++

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• +++ระหว่าง CPU intel E7300 กับ AMD 5200+ ตัวไหนแรงกว่ากันครับ+++

เถียงกะเพื่อนมาได้ซักพักแล้ว มันบอกว่า อินเทลแรงกว่า(ของมันเป็นอินเทล) แต่ดูในสเปค E7300ความเร็ว 2.66 Ghz ส่วน AMD 5200+(ของผมเอง)ความเร็ว 2.7Ghz แต่ทั้ง 2 ตัวนี้มันก็เป็นดูอัลคอร์ทั้งคู่มิใช่หรือ แล้วอินเทลมันจะเร็วกว่ายังไง หรือว่าผมเข้าใจอะไรผิดไปหรือเปล่า รบกวนช่วยชี้แจงให้กระจ่างทีนะครับ

คนละเทคโนโลยี
    คนละค่าย เอา GHz มาเทียบความแรงกันไม่ได้
    ต้องเทสดูความแรงกัน นะ ยกเว้น ค่ายเดียวกัน ซีรี่เดียวกันถึงจะเอา GHz มาเทียบว่าแรงกว่าได้
    เช่น X2 5200+ 2.7 GHz แรงสู้ X2 6000+ 3.1 GHz ไม่ได้ เป็นต้น
    X2 5200+ แรงสู้ E7300 ไม่ได้ทุกอย่างเลย (เกมส์ Encode Rander และ Applications โปรแกรมทั่วไป )
    และที่สำคัญ ราคามันต่างกันเยอะ นะ

Comment

E7300 แรงแบบคนละเรื่อง ไปเถียงกันทำไมครับ ไม่เปิดโปรแกรมวัดคะแนนดูอ่ะ หุหุ

Comment

555+...รอชม จะมีชาว AMD เข้ามาเถียงมั้ย

Comment

AMD ถูกคอดดดดดดด + -+

Comment

7300

Comment

กรรม ราคาก็คนละงานแล้ว

Comment

Originally posted by Nihilus View Post
                555+...รอชม จะมีชาว AMD เข้ามาเถียงมั้ย
                ซะงั้น

แต่ Intel แรงกว่า จริงๆ ทั้งๆ ที่รู้ว่ามันแรงกว่าโคตรๆ

แต่ทำไมผมใช้ AMD ง่ะ อิอิ

Comment

ผมดูที่ราคาครับ

Comment

Originally posted by คิม View Post
                    กรรม ราคาก็คนละงานแล้ว

Comment

ก็ต่างมีดีไม่เหมือนกันเนอะ 7300 เร็ว แรง

5200+ ราคากะลังดี ตามกำลังและความชอบอิอิ

Comment

ชอบค่ายไหนเล่นค่ายนั้น

Comment

ใช้งานกราฟฟิคอินเทลแรงกว่า แต่amdประหยัด

Comment

จะไปเถียงให้แพ้ทำไมครับ อิอิ

แมว...จะสีอะไรพันธุ์อะไร ขอแค่ให้มันจับหนูได้ เป็นพอ

Comment

Originally posted by pann View Post
                              จะไปเถียงให้แพ้ทำไมครับ อิอิ

แมว...จะสีอะไรพันธุ์อะไร ขอแค่ให้มันจับหนูได้ เป็นพอ
                              เจ๋งเลยครับ

Comment

Working...
                              X