Announcement

Collapse
No announcement yet.

เมนบอร์ดเก่ายังใช้ได้มั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เมนบอร์ดเก่ายังใช้ได้มั้ยครับ

คือเครื่องผมเป็น p4 2.66 socket775 ถ้าจะเปลี่ยน cpu เป็นรุ่นใหม่กว่าจะยังใช้เมนบอร์ดเดิมได้ม้ยครับ ผมไม่แน่ใจว่า dual core ใช้ socket775 ด้วยมั้ยแล้วถ้าใช่ก็ไม่รู้จะใช้กันได้มั้ย

ขอยี่ห้อเมนบอร์ด /รุ่นครับ

Comment

ขอถามด้วยคนคับ

แล้วถ้า ผมจะใช้CPU เดิมแต่เปลี่ยน บอร์ดได้ไหมคับ อยากขยับการ์ดจอเป็นแบบ PCI-E
      รบกวนดูสเปคเก่าผมด้วยนะคับ ว่าสามารถเปลี่ยนได้ไหม

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=372999

Comment

MB ของ Gigabyte รุ่น GA-8I945P-G เป็น LGA775 ใช้ Intel 945P chipset ครับ

Comment

เมมบอร์ดรุ่นนี้ รองรับ Pentium D ไปถึง Dual Core รุ่นแรกๆ ก็ต้องถามว่าท่านจะอัพ CPU เป็นรุ่นไหน ถ้าเป็นรุ่น
          E2160 E2180 ก็คงพอไหว แต่ถ้าใหม่กว่านั้น ก็แนะนำให้เปลี่ยนดีกว่าครับ

Comment

Working...
          X