overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 17 of 17

Thread: ซื้อของมาแล้ว จำเป็นต้องรีบ OC เลยไหมครับ

OverclockZone Member

Default ซื้อของมาแล้ว จำเป็นต้องรีบ OC เลยไหมครับ

คึอว่า ถ้าผมจะซื้อ CPU ตัวนึงมาใช้ดูก่อนว่าใช้งานอะไรผ่านหมดไหม

แล้วถ้าติดขัด ผมค่อยไปทำการ OC ได้ไหมครับ

ป.ล. อยากถามอายุการใช้งาน ถ้าเรา OC E8400 ไปที่ 3.6 ถ้าใช้ได้ประมาณ 4-5 ปีก็เวิกเลยครับ

อีกอย่างนะครับ OC เนี่ยให้ที่ร้านทำให้ได้ไหมครับ ใช้เวลานานไหม ผมจะได้ไปนั่งเฝ้าอิอิ ขอบคุณมากครับ

OverclockZone Member c0hxv's Avatar
    อุดรธานี,หนองคาย

ไม่นานครับแต่ผมแนะนำทำเองดีกว่าไม่เข้าใจถามคนในบอร์ด เราก็จะได้ความรู้เอง เผลอๆให้ร้านเค้าทำให้คิดตัง อีกแหนะ เหอๆ และ oc ไปที่ 3.6 นั่น สิวๆ ไฟเดิมๆสบายๆ ใช้ได้ จนไม่อยากใช้หรือพังกันไปข้างหละ

OverclockZone Member AmaKatsu's Avatar

ปกติ cpu ความเร็วเดิมๆผมไม่ค่อยได้เทสนะ

เอาแค่เปิดดูตรงกับสเปคมันก็พอแล้ว

จากนั้นก็จัด OC

คิดว่าทำเองน่าจะดีกว่าร้านทำให้นะ จะได้ฝึกมือไปด้วย

OverclockZone Member hugnoi's Avatar

สำหรับผมมันแล้วแต่อุปกรณ์คับ
    การ์ดจอ แรม mobo ได้มาก้ออัดให้มันมือ เอ๋อก้อเอาไปเปลี่ยนในกรณีร้าน รับเปลี่ยนของภายใน 7 วัน
    cpu อัดดูให้หายอยากว่าไปไกลแค่ไหน แล้วค่อยกลับมานวดซักอาทิตย์ แล้วอัดต่อ พังยากจิงๆ cpu

E8400 ผมกลัวว่าท่านจะเปลี่ยนเป็น i7 i5 ก่อนถึง 5 ปีน่ะซิ อัดไปเถอะคับ มันใช้งานได้เกิน 5 ปีแน่ๆ

oc ไม่นานคับแต่เทสเอาค่าเสถียรนาน เอามาอัดเองที่บ้านดีกว่า ได้ความรู้ด้วย

OverclockZone Member P3NG's Avatar
    Pakkret, Nonthaburi

-ไม่ต้องรีบ ถ้าไม่พอใจค่อยอัด

-ไม่ต้องขอสูตร ไม่ต้องหาร้าน ศึกษาด้วยตัวเอง ทำความเข้าใจ google มี search มี จัดให้ไป ได้ึความรู้ สบายใจกว่า

-E8400 อย่าว่าแต่ 3.6, 4 ยังได้ แ่ต่ใช้ได้แค่ไหนอันนี้ไม่รู้ เอาว่าประกันหมด 3 ปี :- )

OverclockZone Member อิมพีเรียล's Avatar

อ่อ

dordeg's Avatar

ไม่นะต้องรีบๆเลยคับ ซื้อมาใหม่แร้วก็ลองใส่+เปิดเครื่องเข้าวินโด้ดูหน่อยก่อน จากนั้นก็รีต๊าดแร้วซัดเลย ยาวปาย

OverclockZone Member amcrew's Avatar

oc 2 นาทีก็เสดละครับ

ekkapun's Avatar

ซื้อมาปุ๊ป oc เลยคับ เเต๊ป รีบไปเปลี่ยนเลย ทำหน้าเนียนๆไว้บอกว่าเปิดไม่ติด ผมทำเเบบนี้เเหละ อิอิ

OverclockZone Member u_jang44's Avatar
    พันทิพย์งามวงศ์วาน

3ปีอย่างเก่ง
    4.0 สำหรับe8400 สบายๆ

OverclockZone Member Toffeecheese's Avatar
    C:\Earth\Asia\Thailand\Chiangmai

ขอบคุณพี่ๆมากครับ

OverclockZone Member nupitik's Avatar

ทำเลยครับ พังมาจะได้เป็นเพื่อนผมๆมือใหม่เหมือนกัน เข้ามาในนี้บ่อยๆแล้วทำเลย
    ไม่รู้อีกหน่อยอาจเห็นผมโพสว่า พังเลย แต่สนุกดีครับเป็นการฝึกวิทยายุุธขั้น 9
    ธาตุไฟอาจเข้าแทรกเมื่อไหล่ก็ได้ แต่ธาตุเงินจะช่วยเราได้ ไม่ถึงตายอะ

OverclockZone Member nupitik's Avatar

ซ้ำซะ
    Last edited by nupitik; 21 Jan 2009 at 22:12:25.

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

อย่าปลอยให้ CPU ลอยนวล

OverclockZone Member mewonline's Avatar
    กทม. บางกะปิ มีนบุรี

Quote Originally Posted by Toffeecheese View Post
    ขอบคุณพี่ๆมากครับ
    แอบเนียนมาเลยนะ

OverclockZone Member zman's Avatar

อยากจะลากตั้งแต่มันนอนอยู่ในกล่องแว้ววววววว...........หมั่นเขี้ยววุ้ยยยยยยยย

ps000000
    Guest

ผมได้ E8200 @ 2.66 มาวันนี้ก็รีบจัดเลย

8x500 = 4.00 Ghz เห่อๆ

Bookmarks

Bookmarks