Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อของมาแล้ว จำเป็นต้องรีบ OC เลยไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซื้อของมาแล้ว จำเป็นต้องรีบ OC เลยไหมครับ

คึอว่า ถ้าผมจะซื้อ CPU ตัวนึงมาใช้ดูก่อนว่าใช้งานอะไรผ่านหมดไหม

แล้วถ้าติดขัด ผมค่อยไปทำการ OC ได้ไหมครับ

ป.ล. อยากถามอายุการใช้งาน ถ้าเรา OC E8400 ไปที่ 3.6 ถ้าใช้ได้ประมาณ 4-5 ปีก็เวิกเลยครับ

อีกอย่างนะครับ OC เนี่ยให้ที่ร้านทำให้ได้ไหมครับ ใช้เวลานานไหม ผมจะได้ไปนั่งเฝ้าอิอิ ขอบคุณมากครับ

ไม่นานครับแต่ผมแนะนำทำเองดีกว่าไม่เข้าใจถามคนในบอร์ด เราก็จะได้ความรู้เอง เผลอๆให้ร้านเค้าทำให้คิดตัง อีกแหนะ เหอๆ และ oc ไปที่ 3.6 นั่น สิวๆ ไฟเดิมๆสบายๆ ใช้ได้ จนไม่อยากใช้หรือพังกันไปข้างหละ

Comment

ปกติ cpu ความเร็วเดิมๆผมไม่ค่อยได้เทสนะ

เอาแค่เปิดดูตรงกับสเปคมันก็พอแล้ว

จากนั้นก็จัด OC

คิดว่าทำเองน่าจะดีกว่าร้านทำให้นะ จะได้ฝึกมือไปด้วย

Comment

สำหรับผมมันแล้วแต่อุปกรณ์คับ
        การ์ดจอ แรม mobo ได้มาก้ออัดให้มันมือ เอ๋อก้อเอาไปเปลี่ยนในกรณีร้าน รับเปลี่ยนของภายใน 7 วัน
        cpu อัดดูให้หายอยากว่าไปไกลแค่ไหน แล้วค่อยกลับมานวดซักอาทิตย์ แล้วอัดต่อ พังยากจิงๆ cpu

E8400 ผมกลัวว่าท่านจะเปลี่ยนเป็น i7 i5 ก่อนถึง 5 ปีน่ะซิ อัดไปเถอะคับ มันใช้งานได้เกิน 5 ปีแน่ๆ

oc ไม่นานคับแต่เทสเอาค่าเสถียรนาน เอามาอัดเองที่บ้านดีกว่า ได้ความรู้ด้วย

Comment

-ไม่ต้องรีบ ถ้าไม่พอใจค่อยอัด

-ไม่ต้องขอสูตร ไม่ต้องหาร้าน ศึกษาด้วยตัวเอง ทำความเข้าใจ google มี search มี จัดให้ไป ได้ึความรู้ สบายใจกว่า

-E8400 อย่าว่าแต่ 3.6, 4 ยังได้ แ่ต่ใช้ได้แค่ไหนอันนี้ไม่รู้ เอาว่าประกันหมด 3 ปี :- )

Comment

อ่อ

Comment

ไม่นะต้องรีบๆเลยคับ ซื้อมาใหม่แร้วก็ลองใส่+เปิดเครื่องเข้าวินโด้ดูหน่อยก่อน จากนั้นก็รีต๊าดแร้วซัดเลย ยาวปาย

Comment

oc 2 นาทีก็เสดละครับ

Comment

ซื้อมาปุ๊ป oc เลยคับ เเต๊ป รีบไปเปลี่ยนเลย ทำหน้าเนียนๆไว้บอกว่าเปิดไม่ติด ผมทำเเบบนี้เเหละ อิอิ

Comment

3ปีอย่างเก่ง
                    4.0 สำหรับe8400 สบายๆ

Comment

ขอบคุณพี่ๆมากครับ

Comment

ทำเลยครับ พังมาจะได้เป็นเพื่อนผมๆมือใหม่เหมือนกัน เข้ามาในนี้บ่อยๆแล้วทำเลย
                        ไม่รู้อีกหน่อยอาจเห็นผมโพสว่า พังเลย แต่สนุกดีครับเป็นการฝึกวิทยายุุธขั้น 9
                        ธาตุไฟอาจเข้าแทรกเมื่อไหล่ก็ได้ แต่ธาตุเงินจะช่วยเราได้ ไม่ถึงตายอะ

Comment

ซ้ำซะ
                          Last edited by nupitik; 21 Jan 2009, 22:12:25.

Comment

อย่าปลอยให้ CPU ลอยนวล

Comment

Originally posted by Toffeecheese View Post
                              ขอบคุณพี่ๆมากครับ
                              แอบเนียนมาเลยนะ

Comment

Working...
                              X