Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอข้อมูลเรื่อง โคตร Harddisk คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอข้อมูลเรื่อง โคตร Harddisk คับ

คือว่าต้องการทราบข้อมุลเกี่ยวกับ Harddisk ที่สามารถรองรับแรงกระแทกได้มากๆครับ เช่น ใช้ในรถที่ต้องเคลื่อนที่บ่อยๆ หรือ อย่าง notebook ภาคสนามของทหาร เค้าใช้ Harddisk แบบไหนครับ

ทั้ง แบบ 3.5 แ ละ 2.5 ครับ

** รวมทั้งพวก External Harddisk ทั้ง
    ขอบคุณครับ

SSD

Comment

ตามข้างบน

Comment

คือว่า นอกจาก solid state แล้วพอจะมีอย่างอื่นที่มันอึดๆ ไหมครับ

Comment

ถ้าไม่ SSD ก็คงต้องเลือก HDD ที่มี free-fall sensor แหละครับ ซึ่งน่าจะมีแต่ 2.5" นะ เพราะ 3.5" ไม่รู้จะมีเทคโนโลยีนี้ทำไม

Comment

สรุปว่าคงได้ SSD แล้วล่ะครัุบ

แล้ว อยากทราบว่า SSD จะสามารถหาซื้อได้ที่ไหนครับ
            40 gb มีขายมั้ย หาๆดู เจอต่ที่มันติดมากับ eeepc 1000
            จะมีแยกขายมั้ย

ถ้าไม่มีแล้ว 32 gb นี่ จะหาซื้อได้ที่ไหน ราคาประมาณเท่าไหร่
            หาแล้วไม่ค่อยมีข้อมูลเลยครับ

ขอบคุณมากครับ

Comment

http://tkcom99.com/product_detail.ph...5&s_cat_id=168

Comment

ก็ใช้ SSD ไป เลย ดิ

ถ้าคุณมีกะตังนะ

Comment

ssd ยังไม่น่าเล่นอ่ะ แพงเกินไป แค่32gb ก็ซื้อ 160gb ได้เกือบ 10ลูกแล้วอ่ะ
                  เอาตังมาซื้อแบบทำมะดาดีก่า 160gb 10 ลูก ใช้ทีละลูกพังก็เคลม เอาอีกตัวมาใช้แทน
                  ได้ความจุเยอะกว่าด้วย มันคงไม่พังทีเดียว 10 ลูกหรอก

Comment

Working...
                  X