Announcement

Collapse
No announcement yet.

M3N78 vs M3A78 EM

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• M3N78 vs M3A78 EM

ระหว่างสองตัวนี้ตัวไหนดีกว่ากันครับ + ตัวไหนOC ได้ดีกว่ากันครับ

จะเล่น การ์ดจอค่ายไหนล่ะครับ

เรื่อง oc น่าจะพอๆกันแหละ

M3N78 support Nvidia

vs

M3A78 EM support ATI

ก็แค่นั้นเอง

Comment

ตัวไหนปรับไฟ cpu +ram ได้สุงกว่า

Comment

รู้สึกจะใช้ใบออสเดียกันครับ เมนูเหมือนกัน
        ผมว่า A ลากดีกว่า N

Comment

แล้วเทียบกับ AX78 ละครับ

Comment

Originally posted by ton3191 View Post
            แล้วเทียบกับ AX78 ละครับ
            AX78 ให้ไฟ CPU กับ RAM มาเยอะคับ มากกว่าพวก M3A

AX78 ลากง่ายแต่ชิปเซ็ทเก่ากว่าคับ

Comment

อันนี้ไม่เกี่ยวกับบอร์ด นะคับ แต่จะบอกว่า ชิบ nvidia จะให้ memory bandwith สูงกว่า ชิบ ati มากพอตัวเลยคับเป็นทุกรุ่นเลย ไม่รู้เพราะ อาไรมีท่านไหนสังเกตุบ้าง

Comment

ผมรู้สึกว่าถ้าใช้ N แล้วอ่ะมันลื่นนนน กว่า A นะ เป็นความรู้สึกจากการใช้งานทั้วๆไปนะ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                  รู้สึกจะใช้ใบออสเดียกันครับ เมนูเหมือนกัน
                  ผมว่า A ลากดีกว่า N

Comment

Working...
                  X