Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำM/b+CPUเอามาทำserver...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำM/b+CPUเอามาทำserver...

คือขอตัวที่ราคาถูก ๆ นะครับ เปิด 24ชม.โลด
    เอามาไว้ทำserver จัดการพวกเน็ตในหออย่างเดว เช่น
    -ทำUSE+PASS อย่างอื่นไม่ต้องการ - -
    -จัดการแบนดวิทต่าง ๆ
    ฯลฯ
    ขอของมือ1นะครับ
    แต่อยากได้เปนบอร์ดของasus+Cpu Intelคับ
    จะเอารุ่นไหนดี หรือของยี่ห้ออื่นก้ได้

ขอแลนการ์ดด้วยครับ- -*

ตอนนี้เหนบอร์ด พันกว่าบาท + ซีพียู celeron-dมั่ง ไม่รู้ไหวไหม
    งบประมาณ4-5พันคับ
    ยังไงก้แนะนำหน่อยละกันครับ
    ขอบคุณมากคับ

ดันนิด............

Comment

สเปค พอประมาณก็ได้มั้งครับ ตอนนี้ผมใช้ เมนบอร์ดของ gigaby P4 1.75G อ่ะครับ การ์ดแลน smc 2 ตัว Hdd 80G มั้ง(ลงไว้นานเกิน) แรมประมาณ 512MB ใช้ Ubutu อ่ะครับ ก็ไม่มีปัญหาอะไรก็สามารถใช้งานได้ดี ราคาราวๆๆ ก็ไม่น่าเกิด 4 พันนะครับ ถ้าเครื่องเยอะๆ อาจจะต้องใช้แรมมากๆ นะครับอันนี้ไม่แน่ใจเหมือนกัน รอท่านอื่นมาต่อ นะครับ

Comment

ASUS P5KPL-AM VGA ON 1600
        CPU Celeron ก็ได้ครับ

Comment

ขอบคุณครับ

ตอนนี้ประมาณ17เครื่องได้ อนาคตประมาณ 40ครับ

ต้องใช้แรมประมาณกี่GBครับ

Comment

ดันนิดหน่อย

Comment

2-4 G ก็ใช้ได้แล้วครับ

Comment

ขอบคุณค๊าบ

Comment

Working...
                X