Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีใครใช้เม้าส์ microsoft wireless laser 5000บ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีใครใช้เม้าส์ microsoft wireless laser 5000บ้างครับ

จะถามว่ามันเล่นได้ทุกพื้นผิวจริงหรือ อย่างพื้นกระจกกับพื้นผ้านี่ใช้งานได้เปล่า
    ผมใช้อยู่รู้สึกศัพคุณไม่เห็นตรงตามโฆษณาเลย อีกอย่างมีใครใช้แล้วรู้สึกscrollมันลื่นเกินไปบ้าง

สงสัยไม่มีใครใช้เม้าwireless

Comment

Originally posted by tre3000 View Post
      สงสัยไม่มีใครใช้เม้าwireless
      ที่พูดมา ไม่เห็นมีส่วนไหนเกี่ยวกับ wireless เลย

ไม่ทราบว่าก่อนจะซื้อ คุณได้ลองจับตัวจริงก่อนรึเปล่าครับ ยกตัวอย่าง ปุ่ม scroll

แล้วโฆษณาที่คุณอ้างถึง คือโฆษณาจากหน้าร้านที่ซื้อ หรือ จากเว็บ Microsoft Hardware โดยตรงครับ เพราะบางครั้งโฆษณาหน้าร้านก็มั่ว

ส่วนเรื่อง สามารถใช้กับ ผ้า หรือ กระจกได้หรือไม่ สำหรับผ้าผมคิดว่าใช้ได้ครับ แต่กระจกไม่แน่ใจ คิดว่าไม่ได้นะ
      Last edited by 666; 21 Jan 2009, 13:42:44.

Comment

อย่างก่อนซื้อต้องเช็คscrollเพราะว่าอะไรเหรอครับ
        ส่วนที่บอกไม่เกี่ยวคือผมกำลังเชื่อมว่าwireless laser เค้าบอกว่าใช้ได้กับทุกพื้นผิว แต่พอใช้จริง ผมกับว่าเม้าopticalยังใช้กับพื้นผิวต่างๆได้มากกว่าเลย เลยไม่รู้เป็นปกติรึเปล่าเลยอยากถามคนที่ใช้เหมือนกันครับ
        เผื่อจะได้ไปเปลี่ยน

Comment

Originally posted by tre3000 View Post
          อย่างก่อนซื้อต้องเช็คscrollเพราะว่าอะไรเหรอครับ
          ส่วนที่บอกไม่เกี่ยวคือผมกำลังเชื่อมว่าwireless laser เค้าบอกว่าใช้ได้กับทุกพื้นผิว แต่พอใช้จริง ผมกับว่าเม้าopticalยังใช้กับพื้นผิวต่างๆได้มากกว่าเลย เลยไม่รู้เป็นปกติรึเปล่าเลยอยากถามคนที่ใช้เหมือนกันครับ
          เผื่อจะได้ไปเปลี่ยน
          ที่ผมบอกว่าควรเช็ก ปุ่ม scroll ก่อนก็เพราะคุณบอกว่า มันลื่นเกินไป เมาส์แต่ละตัวมันมีลักษณะของปุ่มไม่เหมือนกันนะครับ อย่างเมาส์ MS เอง บางรุ่น ก็สามารถหมุนปุ่มแบบฟรี หรือบางรุ่นก็เป็นจังหวะ แข็งเบา ไม่เท่ากัน ผมเลยบอกว่าควรต้องลองของจริงก่อนไงครับ ก่อนจะซื้อ

ส่วนที่คุณบอกว่า "wireless laser เค้าบอกว่าใช้ได้กับทุกพื้นผิว" ไม่จริงครับ เค้าคนนั้นที่บอกคุณมั่วแล้วครับ จะเป็นแบบ optical หรือ laser มันมีหลายเกรดครับ หลายรุ่น ความสามารถต่างกันครับ

Comment

โอ ขอบคุณครับ เสียดายไม่ได้ลองส่วนตัวผมชอบscrollแบบเป็นจังหวะมากกว่า ไม่รู้ว่าให้ลองได้ก่อนซื้อ
            Microsoftชักเชื่อถือไม่ค่อยได้และ อย่างของคุณ666นี่ใช้ของอะไรเหรอครับ

Comment

โอ ขอบคุณครับ เสียดายไม่ได้ลองส่วนตัวผมชอบscrollแบบเป็นจังหวะมากกว่า ไม่รู้ว่าให้ลองได้ก่อนซื้อ
              Microsoftชักเชื่อถือไม่ค่อยได้และ อย่างของคุณ666นี่ใช้ของอะไรเหรอครับ
              ใช้มาหลายยี่ห้อครับ ทั้ง logitech MS Razer ตอนนี้ลงตัวกับ MS Sidewinder

ส่วนเรื่องขอลองก่อนซื้อ บางครั้งก็ลำบากเหมือนกันครับ ยกตัวอย่าง เมาส์ของ MS กล่องมันจะเป็นพลาสติกแข็งซีลมาเลย ต้องใช้กรรไกรหรือมีดตัดอย่างเดียว ร้านส่วนใหญ่จึงไม่ค่อยให้ลอง แต่ก็มีบางร้านที่มีตัวที่แกะแล้วให้ลองก่อน ต้องเดินหาดูครับ

เมาส์ราคาแพงเนี่ย ส่วนตัว ถ้าไม่ได้ลองจับก่อน ผมไม่ซื้อเด็ดขาดครับ ผมก็เคยโดนมาแล้วเรื่องปุ่ม scroll เนี่ย ผมก็ชอบแบบเป็นจังหวะเหมือนกัน มาเจอของ MS นี่แหละทำมาแปลกกว่าเพื่อน แต่ก็เฉพาะบางรุ่นนะ

Comment

คูณ666ใช้ของไมโครซอฟเช่นกันเหรอครับ มีปัญหาเกี่ยวตัวscrollเร็วเว่อไหมครับ ของผมปรับต่ำสุดแล้วยังเร็วเลยจนต้องใช้ลูกศรจิ้มแถบbarเลื่อนเอาง่ายกว่า มันเป็นเรื่องปกติเปล่าครับ
                ปล.MS Sidewinderนี่เป็นwirelessเปล่าครับ

Comment

Working...
                X