Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยวกับอุณหภูมิcpu

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกี่ยวกับอุณหภูมิcpu

คือ cpu ผม Q8200 เดิมๆ ดูใน HW monitor Idle 48 องศา แต่พอผมดูในโปรแกรมที่ให้มากับบอร์ด Pc ProbeII ทำไมมันบอก 31 องศาเองอะ ช่วยชี้แนะที

Originally posted by johnxe View Post
    คือ cpu ผม Q8200 เดิมๆ ดูใน HW monitor Idle 48 องศา แต่พอผมดูในโปรแกรมที่ให้มากับบอร์ด Pc ProbeII ทำไมมันบอก 31 องศาเองอะ ช่วยชี้แนะที
    ดูใน HW monitor ท่านดูตรงไหนอะครับ ส่วนผมดูตรง TMPIN0 อะครับเพราะว่าตรงนี้เกือบจะตรงกับดูในบอร์ดของผมเลย***งกัน 2-3 แคนั้นเองครับ ท่านลองดูในบอร์ดของท่านก่องไกล้เคียงกะโปรแกรมไหนดูอันนั้นเลยครับ

Comment

TMPIN0 มันคือส่วนไหนหรอ

Comment

ดูที่ core น่าจะตรงกว่าอ่ะครับ
        ดูใน Pc ProbeII พออัพเดทไบออสแล้วเพิ่มขึ้นมาเยอะเลย

Comment

อย่าไปซีเรียสกับมันมากครับ ถ้าไม่ได้ OC

จะ 31 หรือจะ 48 มันก็ไม่ทำให้ Cpu คุณ Heat จนเจ๊งหรอก

หรือถ้ากลัวก็ลองหา โปรแกรมเช็คอุณหภูมิหลายๆตัว แล้วเอาอุณหภูมิมาเทียบกัน
          แล้วลองเฉลี่ยๆออกมาดู เดี๋ยวก็รู้ครับ

Comment

โหลด core temp มาเล่นสิครับ จะได้รู้ความจริงกันสักที

Comment

Working...
            X