Announcement

Collapse
No announcement yet.

พี่ๆ เพื่อนๆใช้ Sound Blaster ของไรบ้างครับ ..

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พี่ๆ เพื่อนๆใช้ Sound Blaster ของไรบ้างครับ ..

พี่ๆ เพื่อนๆใช้ Sound Blaster ของไรบ้างครับ ..
    และใช่สายไรต่อเข้า Sound Blaster ไปยัง Amp และต่อทางไหนถึงจะดีทีสุดเหรอครับ ออฟติ หรือ โคแอด ครับ ..

ตอนนี้ผมมี Creative Sound Blaster Audigy2 NX External USB
    http://www.thanni.com/index.php?main...9991cab31734f3
    ใช้ต่อทาง ออฟติ ใช้สาย THX Monstr ต่อเข้า Amp Yamaha 1500 เสียงก็โอนะครับ ..

แล้วจากนั้น ผมออกถอด Sound Blaster NX ออกแล้ว ลองต่อแบบ ออฟติทีเป็น ออนบอด เสียงทีเกิดต่างกันแค่ 40% (ผมเข้าใจถูกไหมครับ ว่าตันเสียงเราส่งไปแบบ ดิจิตอลไปสู่ Amp แล้วต่อนั้นเป็นหน้าทีของ Amp จะทำการถอดรหัสต่อไป)
    แบบนี้แล้ว เราจะจำเป็นไหมครับว่าจะต้องใช้ Sound Blaster ดีๆสักตัว

ตอนนี้ผมกำลังจะซื้อ Creative Labs Sound Blaster X-Fi Elite Pro 7.1
    http://www.thanni.com/index.php?main...9991cab31734f3
    พวกพี่ๆ เพื่อนๆว่าไงครับ ถ้าซื้อมาแล้วจะเสียงดีขึ้นอีกไหมครับ ...

ฝากถามคำด้วยนะครับ ... ขอบคุณครับ

ผมคิดว่ารุ่นที่คุ้มสุดของ X-fi คือ extreme music นะครับ
    บางคนก็ว่าการเพิ่ม front panel ทำให้การทำงานดีขึ้นเกือบครึ่งนะครับ
    ขอดูคำตอบคนอื่นด้วยเหมือนกัน

Comment

ผมชอบ 2ZS อะครับ รู้สึกว่าผมจะชอบเบสมันมากกว่า x-fi อะ

Comment

creative ครับ

Comment

Originally posted by fongthong View Post
          creative ครับ

ฮ่าๆๆ ตอบตรงมากเลยนะท่าน จขกท. ถามว่าใช้ sound blaster ของอะไร ตอบ ของ creative เอิ๊กๆๆ

Comment

แล้วใครเคยใช่ Creative Labs Sound Blaster X-Fi Elite Pro 7.1 บ้างครับ

Comment

ใช้ เอ็กฟิครับ

ออฟติก น่าจะดีกว่านะครับ

เราจะจำเป็นไหมครับว่าจะต้องใช้ Sound Blaster ดีๆสักตัว---ผมว่า จำเป็นไหม ไม่จำเป็นอ่ะ แต่ถ้าถามว่า จะใช้ไหม ก็บอกว่า ใช้ เพราะผมพอใจที่จะใช้ เอ๊ะ งงๆ

Elite Pro ต้องไปดูเวป h2gมีเยอะครับ ผมว่า เอามาฟังเพลง ดูหนัง ต่างน้อยครับ

Comment

2ZS ครับ

ยังไม่เคยลอง X-fi เลยไม่มีความเห็น

Comment

ยังไง ฮ่ะ ๆ..

Comment

เงียบจังฮ่ะ . . .

Comment

Elite Pro เหรอ หึหึ
                      ถ้ามันไม่ดี แล้วจะมีอะไรดีอีก

Comment

Auzentech XMeridian หล่ะมั้ง

Comment

creative ด้วยคนคับ

Comment

SB live + SB370 *-*

Comment

ac97 -*-

Comment

Working...
                              X