Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยหน่อยครับปัญหา HD 4850

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยหน่อยครับปัญหา HD 4850

เล่นเกมส์ crysis แล้ว ภาพกระพริบตลอด แล้วก็ need for speed undercover ภาพเป็นจุดๆ ขึ้นเต็มไปหมดเลย การ์ดจอพิ่งจะได้จากไปเคลมมาอ่ะครับ จะแก้ไขยังไงดีครับหรือต้องไปเคลมใหม่

ความร้อนเท่าไหร่ครับ ocมากไปเปล่าเคยเป็นตอนocการ์ดมากไป

Comment

ผมไม่ได้คล๊อค เลยครับ อุณภูมิปกติ 46 ครับ แต่ fullload ไม่น่าเกิน 80 นะครับ

Comment

เปลี่ยนไดร์เวอร์ดูสิ :/ ไม่หายก็เคลมอีกรอบครับ บางทีเคลมมาก็ได้ของเก่าที่เอาไปซ่อมก็มีนะ

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

power supply, window อะไร

ตอนนี้ใช้ driver ล่าสุดรึเปล่า 8.12

ลองหา Gpu-z กับ Fur ไป Test ดู full load temp ก่อน

หา RBE มาเปิดดู Clock ที่เซตไว้ด้วย

Comment

จะลองดูครับ ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by natdemo View Post
                power supply, window อะไร

ตอนนี้ใช้ driver ล่าสุดรึเปล่า 8.12

ลองหา Gpu-z กับ Fur ไป Test ดู full load temp ก่อน

หา RBE มาเปิดดู Clock ที่เซตไว้ด้วย
                ใช้ driver 8.11 ครับ คือ RBE คืออะไรหลอครับ

Comment

redeon bios editor ครับ ไว้ flash bios

เราเลือก save bios ที่อยู่ในการ์ดมาดูก่อน

บางทีมันอาจโดน edit มาก่อน

Comment

เอาไปเคลมเลยครับ ของผมก้อเป็น

Comment

Working...
                    X