มันเป็นมาพักใหญ่แล้ว ไม่ใหวล่ะครับ ลองแก้หมดทุกอย่างแล้ว จนปัญญา ต้องรบกวนทุกท่านซักน้อย

ผมไช้ซาวออนบอร์ดของ asus m2n32 vista อยู่ครับ

เป็นชิปของ ADI 1988B 8-channel High Definition Audio CODEC

ต่อกับ Saag แก้วแตกในตำนาน หันปากดอกเซทเข้าฝา ลดอาการบาดใบหูลงไปใด้เล็กน้อย
อาการก็คือ พอเปิดเพลงแล้วมันจะมีเสียง " แป็ก " ดังออกมารบกวนเป็นพักๆ ครับ แล้วแต่อารมณ์ ยิ่ง

ถ้าเป็นเพลงที่เสียงแหลมเยอะๆ อาการจะยิ่งหนัก ยิ่งถ้าเปิดอีควอไลซ์ก็ยิ่งเข้าป่าไปใหญ่เลย

อาการแบบนี้พอจะเกิดจากอะไรใด้บ้าง ขอบคุณล่วงหน้าครับ