Announcement

Collapse
No announcement yet.

F.E.A.R Vs Dead Space

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• F.E.A.R Vs Dead Space

ถามคนที่เคยเล่นทั้งสองเกมส์ว่า
    เกมส์ไหน
    มันส์ เด็ด เร้าร้อน หลอน สะใจ กว่ากันครับบ

คนละแนว เลย แถบ คนละยุค***งกันตั้งหลายปี ไม่อาจเทียบกันได้

ชอบทั้งค่แหละ เล่นทั้งคู่แหละดี

Comment

แต่ผมว่าfearหลอนกว่านิดนึงแหะ

Comment

เฟียบู้กว่า dead space เน้นหลอนอย่างเดียวเลลย-*-

Comment

F.E.A.R มันส์มากคับ แล้วก็หลอนมาก เกมนี้เหมือนจะหลอนประสาทมากกว่า

Dead Space หลอนมากครับ ส่วนใหญ่จะตกใจเวลาเอเลี่ยนโผล่

แต่ก็สุดยอดเกมทั้งคู่ล่ะคับ เกมดีจิงๆ

Comment

ไม่เห็นหนุกเลยFEARตั่งแต่ลองเล่นครั้งแรก ผมว่า Dead Space สนุกกว่าเยอะ

ใครแฟน FEAR อย่าด่าผมล่ะ รู้สึกแบบนั้นจิงๆ -*-

Comment

FEAR ถ้าไม่ใส่หูฟังผมว่านิดเดียวนะแต่มันคนละยุคเทียบไม่ได้หรอก รอดูFEARภาคใหม่ใกล้และนี่

Comment

ไปเล่นfearบ้านเพื่อนอยู่ 5-6 ครั้ง หลอนได้ใจมาก เล่นไปได้ไม่ไกลเท่าไหร่
                แต่กลัวผีช่องแอร์มากๆ หลอนโคตรๆ(ตอนที่เราต้องเข้าไปในช่องแอร์มืดๆ แล้วพอเปิดไฟ เห็นอิผีมานคลานเข้ามาหาอย่างเร็ว ทำเอาผมแทบจะตกเก้าอี้เลยครับ)

ส่วน Deadspace ไม่ค่อยจะหลอน แต่ตกใจซะส่วนใหญ่ บางทีทำอะไรไม่ถูกเลย ช๊อกไปขั่วขณะ

โดยรวมแล้ว เกมต่างกัน แต่ว่าสนุกมากมายทั้งสองเกม เรียกได้ว่าเป็นเกมแห่งยุคในช่วงเวลาของเกมนั้นๆเลย ()งงไหม? -*-

Comment

fear เจ็บใจครับตรงยิง alma ไม่ได้ เพราะชอบทำให้ตกใจตลอด แต่ Dp ยิงได้หมด 555+

Comment

FEAR ให้ความรู้สึกไม่อยากจะเดินไปต่อ -*- หลอนๆ น่ากลัวผี กลัวที่มืด *0*
                    Dead Space ตกใจ ซะใจ(กระทีบผี อิอิ) สยองๆ

โดยรวมประทับใจ FEAR มากกว่า อาจเป็นเพราะเรื่องของเสียง Effect (ชอบๆ) เพราะอาวธยังเป็นปัจจุบันอยู่
                    แต่ที่แน่ๆ ดีทั้งคู่

Comment

Originally posted by cOKeZeroO View Post
                      fear เจ็บใจครับตรงยิง alma ไม่ได้ เพราะชอบทำให้ตกใจตลอด แต่ Dp ยิงได้หมด 555+
                      555 เหมือนกันเลย เซงมัน จำได้ตอนแรกที่เล่น ก็วิ่งเข้าใส่เลย ไม่รู้ว่าให้หนี 555 นึกแล้วขำ

Comment

F.E.A.R. ครับ ผมว่า Monolith เขียน Script มาดีมากๆ(อาจเป็นเพราะคนเขียนบท The Ring มาเขียนให้) มันไม่ได้น่ากลัวตอนฉาก Action แต่มันน่ากลัวในเรื่องของการเล่าเรื่องของเกมนี้ไม่ว่าการเห็นภาพของเด็กเปรตตัวนั้นปรากฏมาให้เราประสาทเล่นๆ ทั้งเจอจริงๆและเจออ้อมๆ(เช่นในทีวี กระจก หรือเสียงจากวิทยุ) บางคนอาจจะบอกว่า F.E.A.R บู๊อย่างเดียวเลย ผมไม่เถียงครับ เพราะเกมนี้มันวางโคลงเรื่องให้กับการเราต้องสู้กับทหารโคลนอยู่แล้วและเกมนี้เป็นแนว FPS ไม่ใช้แนว Adventure

ส่วน Dead Space ตอนแรกผมว่าหลอนมากๆแต่พอสัก Chapter 4 ขึ้นไปผมกลับชินกับมันนะ ส่วน F.E.A.R. ไม่ว่าเด็กเปรตตัวนั้นจะมาช่วงไหนของเกมผมตกใจทุกครั้ง เพราะเราไม่สามรถทำอะไร Alma ได้ไม่เหมือน Dead Space ที่เรากำจัดได้ทุกตัว

แต่โดยรวมผมชอบ Dead Space เหมือนกับที่ผมชอบ F.E.A.R ครับผมถือว่า 2 เกม สามารถสืบทอดเจตนารมณ์ต่อจาก System Shock 2 กับ Civil Break Undying ได้เป็นอย่างดี
                        Last edited by CannavaroJ; 22 Jan 2009, 13:57:07.

Comment

ผมชอบ fear มากกว่าเพราะเล่นจนจบ แต่ Dade spec มันบังคับหน่วง อ่ะ ทั่งที่เฟรมเรท 60 กว่าๆ
                          ไม่รู้เป็นเพราะอะไร ใครมีทางแก้บ้างครับ อย่างเช่นตอนเวลา ผีมา แล้วผม บังคับเม้าส์ไปถึงตังผีช้า เล็งยาก

Comment

สำหรับผมมันออกคนละแบบนะครับ
                            F.E.A.R. ออกแนวขนหัวลุก >> ไม่กล้าปิดไฟนอนไปหลายวัน
                            Dead Space ออกแนวสะดุ้ง เลือดลมพุ่งพล่าน >> เป็นโรคกลัวซอกหลืบไปหลายวัน

Comment

อ่อนๆครับ สู้เกมนี้ไม่ได้้ซักเกม ลองเล่นดูครับ

Comment

Working...
                              X