Announcement

Collapse
No announcement yet.

MACBOOK WHITE แอบ UPDATE, Apple เอาอีกแล้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• MACBOOK WHITE แอบ UPDATE, Apple เอาอีกแล้ว

.

พอดีได้ผ่านมาดู ราคา MAC แอบเห็นสิ่งผิดปรกติมาครับ
    ตอนแรกนึกว่าตาฝาด ที่ไหนได้มันเปลี่ยนจริง เพิ่งเปลี่ยนเมื่อวานนี้

Apple โคตรดักคอ ใครซื้อรุ่นที่แล้วมานี่เสียดายแทนครับ

-----------------------------------------

มี Firewire 400 คงเดิม
    เปลี่ยน การ์ดจอ เป็น 9400m ram256 ddr2 เกือบเท่ารุ่น Alu unibody
    cpu ลดจาก 2.1 bus 800 เป็น 2.0 bus 1066
    bluetooth จาก 2.0 เปลี่ยน เป็น 2.1
    อัพแรมได้สูงสุด 4mb อัพ HD ได้สูงสุด 320gb 5400rpm

-----------------------------------------
    ก็เอามาให้ดูกันเป็นทางเลือกนะครับ
    เผื่อจะมีคนสนใจ Macbook เพราะ รุ่น Alu มันไม่มี Firewire

.

ก็ไม่ได้ดักคอหรอกครับ ต่างประเทศลูกค้าเค้าบ่นไปเยอะต่างหาก

แล้วนี่ก็ไม่ใช่ครั้งแรกที่เปลี่ยนแบบเงียบๆ ปีที่แล้วก็ macmini เปลี่ยนเงียบเหมือนกัน

Comment

never die จริงๆ รุ่นนี้ สงสัยกะชน ตลาดทั่วไปด้วย

9400m ถึงจะเป็น DD2 ก็เหนือกว่า X3100 พอดู

Comment

ผมเซ็งเป็ดเลยครับ เพิ่งซื้อไอตัว 2.4 ไปแพงด้วยอะมาเจอราคาอยากร้องไห้เลย

Comment

Originally posted by apichate View Post
          ผมเซ็งเป็ดเลยครับ เพิ่งซื้อไอตัว 2.4 ไปแพงด้วยอะมาเจอราคาอยากร้องไห้เลย
          CPU แรงกว่าพอควรครับ ถึงแม้จะบัส 800
          จะน่าเซ็งแอปเปิ้ลตรงการ์ดจอนี่สิครับ

Comment

เริ่มมีความหวังรำไรว่าอาจจะได้ใช้MacBookกับเค้าแล้ว

Comment

ชอบครับ ของแรง ๆ แต่เสียดายของเก่าที่ใช้อยู่ (ซื้อตั้งแต่กรกฎาปีที่แล้ว อิอิ)

ถ้าให้เลือกตอนนี้ตระกูล Macbook เอาตัวนี้แหละเพราะมี Firewire ผมจำเป็นต้องใช้น่ะ

Comment

ผมก็เลงๆอยู่เหมือนกันครับรุ่นนี้เลยที่ตึกคอม พัทยามีขายด้วยครับ

Comment

กำกำกำ

Comment

วันที่ 25 นี้ แม็คกำลังจะมีผ่อน 0% แต่ไม่รู้ว่า MBW จะร่วมด้วยหรือปล่าว
                    กะว่าถ้ามีจะไปสอยสักเครื่องดี ( เกือบซื้อไอโฟนแล้ว )

Comment

Originally posted by dj_ekk View Post
                      วันที่ 25 นี้ แม็คกำลังจะมีผ่อน 0% แต่ไม่รู้ว่า MBW จะร่วมด้วยหรือปล่าว
                      กะว่าถ้ามีจะไปสอยสักเครื่องดี ( เกือบซื้อไอโฟนแล้ว )
                      อีก 2-3 อาทิตย์ของถึงจะเข้าครับ
                      ไม่รู้ว่า โปรผ่อน 0% ช่วงนั้นจะหมดไปหรือยัง
                      หรือว่าโปรอัพแรมจะหมดหรือยัง

Comment

โอ้วแม่เจ้า กิเลสเกิดทันที ไม่น่าเปิดเข้ามาเลย

Comment

มาแล้ว ค่ะ

Macbook ผ่อน0% น่าใช้มาก สเปคแรง

แล้ว ผ่อน0%นี้ ทุกสาขามั๊ยคะ น่าสนมากๆ

Comment

เวงกำ เปลี่ยนอย่างนี้แทบเซง ผมพึ่งซื้อ macbook white มาแทน ตัวเก่าที่หายไปเมื่อ 2 เดือนก่อนเองอ่ะ เล่นเปลี่ยนแบบนี้ แทบช๊อค
                            แต่แรมนี่แอบแพงนิดนึง ผมพึ่งไปเปลี่ยนแรมเป็น 4 Gb ราคาอยู่ที่ 1600

Comment

มี Pro ผ่อน 0% ที่ iStudio ทุกสาขาทั่วประเทศไทยเลยครับ

Comment

Working...
                              X