overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 7 12345 ... LastLast
Results 1 to 20 of 129

Thread: EA Thai ปิดตัวลงแล้ว

OverclockZone Member Hangger's Avatar

Default EA Thai ปิดตัวลงแล้ว

ข่าวร้อน ทราบเมื่อครู่นี้ สำนักงาน EA Thailand ถูกคำสั่งหยุดการดำเนินงาน เพื่อลดค่าใช้จ่ายของบริษัทแม่ โดยงานด้านการตลาดเกม EA ในประเทศไทยทั้งหมดจะถูกโอนย้ายไปให้ สำนักงาน EA ในสิงคโปร์ทำ

ผมเสียใจมากกับข่าวนี้ ในฐานะที่ร่วมงานกับ EA มานาน... เศร้ามากครับ...
    คนเก่งๆ คนดีๆ (คนไทย) ต้องตกงานอีกมาก
    และการดำเนินงานของสิงคโปร์จะทำให้มีเกมภาคภาษาไทยอีกไหม? อันนี้ยังไม่ทราบได้...

นำมาจากเว็บ vagabondteam.com

ถ้าปิดลงจริงๆเสียดายหลายเกมส์เลยนะนั้น ไหนจะเซฟ BF2 อีก The sim ไม่มีภาษาไทย
    สูญเสียๆ จริงๆ

OverclockZone Member OneWalk's Avatar

หากจริงเป็นข่าวที่น่าเสียดาย น่าเสียใจจริงๆครับ
    ผมเองก็อุดหนุนเกมจาก EA ที่นำมาขายอยู่หลายเกมเลย เป็นแบบนี้แล้วคง เกมดีๆเป็นภาษาไทยก็คงจะไม่มี
    ซื้อก็ต้อง Import หาซื้อกันยากหน่อย เรื่องราคาอีก และไหนจะกระทบกับวงการเกมในบ้านเราอีก ....

ตรงนี้ผมก็ขอเป็นกำลังใจให้ทีมงานจาก EA Thailand ทุกๆ ท่านน๊ะครับ สู้ๆน๊ะครับ

OverclockZone Member nukzahaha's Avatar
    ใต้สะดือ สาวๆ * - -

ม่ายยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

OverclockZone Member Tumzazaki's Avatar
    Overclockzone Khonkaen Team

เสียใจอย่างสุดซึ้งครับ ....................

OverclockZone Member kenqji's Avatar
    ศูนย์การประชุมแห่งชาติสิริกิติ์

โอ้ม่ายๆๆๆๆๆ

OverclockZone Member [aom]club's Avatar

เซงเลยแบบนี้ แผ่นแท้ถูกๆที่ EA มันนำเข้ามาขายแบถูกๆและตรงเวลา ก็ไม่มีแล้วสินะ

OverclockZone Member Hangger's Avatar

เสียดายอุสาตามเก็บ ซีรีย์ The sim มา2ภาค ภาค3จะหายังไงละเนี้ย + น่าจะแพง ด้วย T T

OverclockZone Member maruto's Avatar
    Bangkok , ประชาชื่น

เอ้าๆ BF2 ของผม ไปซะแล้วเหรอ

OverclockZone Member xecution's Avatar

ส่วนตัวรู้สึกเฉยๆครับ จะโทษคนอื่นก็ไม่ได้จะโทษผู้ชื้ออย่างเดียวก็ไม่ได้ต้องดูที่คนบริหารหลายๆคนเอือมระอามานานแล้ว จะเอาแต่เงินแต่ผลกำไรก็ไม่ได้บอกว่าขายถูกกว่าประเทศอื่นแต่กลับดูแลลูกค้าสถุนๆสู้ขายแพงไปเลยดีกว่ามั้ย เกมดีๆค่ายอื่นก็มี ถ้าเกมไม่มีเล่นก็จะเป็นอะไรไป..ไม่มีข้าวกินค่อยเดือดร้อนดีกว่า

Quote Originally Posted by xecution View Post
    ส่วนตัวรู้สึกเฉยๆครับ จะโทษคนอื่นก็ไม่ได้จะโทษผู้ชื้ออย่างเดียวก็ไม่ได้ต้องดูที่คนบริหารหลายๆคนเอือมระอามานานแล้ว จะเอาแต่เงินแต่ผลกำไรก็ไม่ได้บอกว่าขายถูกกว่าประเทศอื่นแต่กลับดูแลลูกค้าสถุนๆสู้ขายแพงไปเลยดีกว่ามั้ย เกมดีๆค่ายอื่นก็มี ถ้าเกมไม่มีเล่นก็จะเป็นอะไรไป..ไม่มีข้าวกินค่อยเดือดร้อนดีกว่า

ผมไม่ได้แคร์ว่าไม่มีเกมส์เล่นครับคุณ ผมแคร์แค่ว่าจะหาแผ่นเกมส์ราคาที่เป็นมิตรกับกระเป๋าตังยังไง
    เพราะต่อไปจะหาแผ่นแท้ราคาไม่เกิน1000จากไหนผมสะสมครับไม่ได้มานั่งโวยวายว่าจะไม่มีเกมส์เล่นครับผมไม่ได้สะสมแผ่นผีครับถ้า The sim ไม่ได้อยู่ค่ายนี้ผมจะไม่โพสให้มันเสียเวลาหรอกครับแค่นั้นแหละ อ่านคุณโพสเหมือนคุณแค้นอะไรเป็นการส่วนตัวกับค่ายนี้หรือป่าวผมไม่สนใจหรอกครับ
    ถ้าอยากระบายไประบายที่อื่นเหอครับไม่ก็ตั้งกระทู้ไปเลย เหตผลที่ผมตั้งกระทู้มาแค่เสียดายราคาเกมส์แท้ที่มันอาจจะแพงขึ้นเท่านั้นเองครับคุณ

ใครจะออกความเห็นอะไรก็เชิญครับผมรับได้เสมอแหละเพราะมันเป็นความเห็นเสรีแต่ผมตะงิดๆแค่บรรทัดที่เขียนว่า ไม่มีเกมส์เล่นจะเป็นไร ถ้าไม่มีข้าวกินค่อยเดือดร้อน แค่นั้นแหละครับ

OverclockZone Member otomo's Avatar

รู้สึกยังไม่มีแหล่งข่าวอื่นเลยนะครับที่เว็ป EA ก็ยังไม่มีประกาศ ไม่รู้ว่าเป็นข่าวลอยรึป่าว ยังไงก็รอฟังกันต่อไปครับ

รอฟังอยู่เหมือนกันครับ ก็หวังว่าจะเป็นข่าวโคมลอยได้ชื้อเกมส์บางเกมส์ย้ำว่าบางเกมส์ดีๆที่ชอบมาเก็บใว้

OverclockZone Member ][DNA]['s Avatar
    สวรรค์ประชารักษ์

BF2 เล่นอยู่อะ

OverclockZone Member GyM's Avatar
    ที่ปลอดภัย~~(BKK)

สาดอย่าเพิ่งปิด เอาleft4dead มาขายก่อน

OverclockZone Member Godstep's Avatar

มันค่อยๆปิดไปเรื่อยๆเริ่มจากเซิฟ BF2142

OverclockZone Member qbert's Avatar

สงสัยเพราะ ea th ไปปิดเซิฟของ BF2142...ไว้อาลัย 1นาที อีกหน่อยคงไม่มีเกมส์ภาษาไทยล่ะ เสียดายอยู่ีเหมือนกัน(ฺsim3 ก็กำลังจะออก) อย่างน้อยผมก็มีเกมส์ของ EA th อยู่2เกมส์ สงสัยมี collection เพิ่มอีก1เกมส์(เกมส์แรกBF2142 อีกหน่อยคงBF2)

jor_3230's Avatar

โอว์......
    น่าเสียดาย
    เด็กๆคงไม่ได้เล่น sim ภาษาไทย

OverclockZone Member Bluedoft's Avatar

ฮือๆๆๆๆ BF2 ของโพ้มมมมมมม

OverclockZone Member DoLL's Avatar

สงสัย burnout paradise จะเป็นภาษาไทยเกมสุดท้าย

OverclockZone Member otomo's Avatar

ใจเย็นครับ ทุกท่านไม่รู้จะปิดจริงรึป่าว แต่ว่าแต่ละท่านไวอาลัยกันไปเรียบร้อยและ *0*

Page 1 of 7 12345 ... LastLast

Bookmarks

Bookmarks