Announcement

Collapse
No announcement yet.

EA Thai ปิดตัวลงแล้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• EA Thai ปิดตัวลงแล้ว

ข่าวร้อน ทราบเมื่อครู่นี้ สำนักงาน EA Thailand ถูกคำสั่งหยุดการดำเนินงาน เพื่อลดค่าใช้จ่ายของบริษัทแม่ โดยงานด้านการตลาดเกม EA ในประเทศไทยทั้งหมดจะถูกโอนย้ายไปให้ สำนักงาน EA ในสิงคโปร์ทำ

ผมเสียใจมากกับข่าวนี้ ในฐานะที่ร่วมงานกับ EA มานาน... เศร้ามากครับ...
    คนเก่งๆ คนดีๆ (คนไทย) ต้องตกงานอีกมาก
    และการดำเนินงานของสิงคโปร์จะทำให้มีเกมภาคภาษาไทยอีกไหม? อันนี้ยังไม่ทราบได้...

นำมาจากเว็บ vagabondteam.com

ถ้าปิดลงจริงๆเสียดายหลายเกมส์เลยนะนั้น ไหนจะเซฟ BF2 อีก The sim ไม่มีภาษาไทย
    สูญเสียๆ จริงๆ

หากจริงเป็นข่าวที่น่าเสียดาย น่าเสียใจจริงๆครับ
    ผมเองก็อุดหนุนเกมจาก EA ที่นำมาขายอยู่หลายเกมเลย เป็นแบบนี้แล้วคง เกมดีๆเป็นภาษาไทยก็คงจะไม่มี
    ซื้อก็ต้อง Import หาซื้อกันยากหน่อย เรื่องราคาอีก และไหนจะกระทบกับวงการเกมในบ้านเราอีก ....

ตรงนี้ผมก็ขอเป็นกำลังใจให้ทีมงานจาก EA Thailand ทุกๆ ท่านน๊ะครับ สู้ๆน๊ะครับ

Comment

ม่ายยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

Comment

เสียใจอย่างสุดซึ้งครับ ....................

Comment

โอ้ม่ายๆๆๆๆๆ

Comment

เซงเลยแบบนี้ แผ่นแท้ถูกๆที่ EA มันนำเข้ามาขายแบถูกๆและตรงเวลา ก็ไม่มีแล้วสินะ

Comment

เสียดายอุสาตามเก็บ ซีรีย์ The sim มา2ภาค ภาค3จะหายังไงละเนี้ย + น่าจะแพง ด้วย T T

Comment

เอ้าๆ BF2 ของผม ไปซะแล้วเหรอ

Comment

ส่วนตัวรู้สึกเฉยๆครับ จะโทษคนอื่นก็ไม่ได้จะโทษผู้ชื้ออย่างเดียวก็ไม่ได้ต้องดูที่คนบริหารหลายๆคนเอือมระอามานานแล้ว จะเอาแต่เงินแต่ผลกำไรก็ไม่ได้บอกว่าขายถูกกว่าประเทศอื่นแต่กลับดูแลลูกค้าสถุนๆสู้ขายแพงไปเลยดีกว่ามั้ย เกมดีๆค่ายอื่นก็มี ถ้าเกมไม่มีเล่นก็จะเป็นอะไรไป..ไม่มีข้าวกินค่อยเดือดร้อนดีกว่า

Comment

Originally posted by xecution View Post
                    ส่วนตัวรู้สึกเฉยๆครับ จะโทษคนอื่นก็ไม่ได้จะโทษผู้ชื้ออย่างเดียวก็ไม่ได้ต้องดูที่คนบริหารหลายๆคนเอือมระอามานานแล้ว จะเอาแต่เงินแต่ผลกำไรก็ไม่ได้บอกว่าขายถูกกว่าประเทศอื่นแต่กลับดูแลลูกค้าสถุนๆสู้ขายแพงไปเลยดีกว่ามั้ย เกมดีๆค่ายอื่นก็มี ถ้าเกมไม่มีเล่นก็จะเป็นอะไรไป..ไม่มีข้าวกินค่อยเดือดร้อนดีกว่า

ผมไม่ได้แคร์ว่าไม่มีเกมส์เล่นครับคุณ ผมแคร์แค่ว่าจะหาแผ่นเกมส์ราคาที่เป็นมิตรกับกระเป๋าตังยังไง
                    เพราะต่อไปจะหาแผ่นแท้ราคาไม่เกิน1000จากไหนผมสะสมครับไม่ได้มานั่งโวยวายว่าจะไม่มีเกมส์เล่นครับผมไม่ได้สะสมแผ่นผีครับถ้า The sim ไม่ได้อยู่ค่ายนี้ผมจะไม่โพสให้มันเสียเวลาหรอกครับแค่นั้นแหละ อ่านคุณโพสเหมือนคุณแค้นอะไรเป็นการส่วนตัวกับค่ายนี้หรือป่าวผมไม่สนใจหรอกครับ
                    ถ้าอยากระบายไประบายที่อื่นเหอครับไม่ก็ตั้งกระทู้ไปเลย เหตผลที่ผมตั้งกระทู้มาแค่เสียดายราคาเกมส์แท้ที่มันอาจจะแพงขึ้นเท่านั้นเองครับคุณ

ใครจะออกความเห็นอะไรก็เชิญครับผมรับได้เสมอแหละเพราะมันเป็นความเห็นเสรีแต่ผมตะงิดๆแค่บรรทัดที่เขียนว่า ไม่มีเกมส์เล่นจะเป็นไร ถ้าไม่มีข้าวกินค่อยเดือดร้อน แค่นั้นแหละครับ

Comment

รู้สึกยังไม่มีแหล่งข่าวอื่นเลยนะครับที่เว็ป EA ก็ยังไม่มีประกาศ ไม่รู้ว่าเป็นข่าวลอยรึป่าว ยังไงก็รอฟังกันต่อไปครับ

Comment

รอฟังอยู่เหมือนกันครับ ก็หวังว่าจะเป็นข่าวโคมลอยได้ชื้อเกมส์บางเกมส์ย้ำว่าบางเกมส์ดีๆที่ชอบมาเก็บใว้

Comment

BF2 เล่นอยู่อะ

Comment

สาดอย่าเพิ่งปิด เอาleft4dead มาขายก่อน

Comment

มันค่อยๆปิดไปเรื่อยๆเริ่มจากเซิฟ BF2142

Comment

Working...
                              X