Announcement

Collapse
No announcement yet.

Ecs Black 780 เซ็นเซอแปลกๆคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Ecs Black 780 เซ็นเซอแปลกๆคับ

คือว่า เซ็นเซอร์ใน Bios ตอนเปิดเครื่องมาใหม่ บอกว่า Cpu temp. 40c. พอใช้ไปสักพัก เข้าไปดูใหม่ ก็ยัง 40c. เหมือนเดิม ทั้งๆที่ ตัววัดใน windows เช่น speed fan everest hwmonitor อยู๋ที่ประมาณ35-36 เท่านั้น แบบนบี้ปกติรึว่ามันเพี้ยนคับ ขอบคุง

เซนต์เซอร์มันมีอยู่หลายตัว เลือกดูเอาครับ

Comment

ใช้ดีหรือป่าวครับท่าน จขกท เพราะผมกไลงจะไปสอยพอดี

Comment

โดยรวมแล้วก็โอเคคับ กัับราคา ถ้ามีกำลังทรัพย์มากกว่า เอาตัวอื่นดีกว่าคับ Gigabye 780-Ds3H ก็ได้ กีกว่าเอยะคับ
        ..
        ตอนนี้ผมเลยเลิกสนใจมันไปแล้วคับ เรื่องเซ็นเซอร์เพี้ยนอ่ะ ขนาดไปลองที่ร้าน ลองใส่ CPU ใหม่ แกะกล่อง ยัง 40 c. เลยคับ

Comment

นึกว่าผมเป็นอยู่คนเดียว
          บอร์ดเก่ายังแค่ 30ต้นๆ เปลี่ยนบอร์ดปุ๊บ 40 ซะงั้น

Comment

Working...
          X