overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 17 of 17

Thread: แรม coirsair กับบอร์ด asrox มีดียังไงครับ เห็นคนในพันทิพย์เชียร์กันจัง

OverclockZone Member Mbell's Avatar

Exclamation แรม coirsair กับบอร์ด asrox มีดียังไงครับ เห็นคนในพันทิพย์เชียร์กันจัง

อยากรู้จัง

OverclockZone Member ohm27's Avatar
    บึงกุ่ม ถนนเสรีไทย

มีดีที่ร้านเค้าขายอยู่ไงครับ จาได้ขายออก -*-

แต่ram corsairมานก็ดีนะ

OverclockZone Member Mbell's Avatar

เห็นเขาชอบพูดๆกัน asrox ดีกว่า asus อีก

จริงเหรอ ?

OverclockZone Member BoM's Avatar
    รัชดาฯ ซ.3, ดินแดง กรุงเทพฯ

ง่ายๆตามหลักการขาย Asrock ถูก ง่ายต่อการตัดสินใจ ซื้อไปซักพัก เดี๋ยวก็กลับมา อัพเกรดเอา
    ตัวใหม่ 555+ได้ขายอีกรอบ

Corsiar ยี่ห้อดัง พนักงานจะเชียร์ตัว VS เพราะ ราคาพออกับตัวอื่น

ถ้าคนใช้ทั่วไปที่ไม่ได้รู้เรื่องคอมอะไรมากมาย(ตลาดส่วนใหญ่) คงไม่ซื้อ P5B หรือ P5W+
    XMS หรือG-skill ไปให้ลูกให้หลานพิมพ์รายงาน

ก็เป็นบางร้านนะ แต่ถ้าคุณเดินเข้า TK , Jedi หรืออีกหลายๆร้านที่คล้ายกัน เขาก็จะแนะนำไปอีกคนละอย่าง

OverclockZone Member KorosukE's Avatar

Quote Originally Posted by Mbell View Post
    เห็นเขาชอบพูดๆกัน asrox ดีกว่า asus อีก

จริงเหรอ ?
    ใครบอกง่ะ Asrock เป็นกิ่งก้านสาขาของไรไปสืบเองนะครับ

วัสดุ เนื้องาน Asrock สู้Asusuไม่ได้หรอกครับ บรษัทที่ทำAsrockออกมานั้น ต้องการทำมาเพื่อชนกับบอดระดับล่างครับ

ถ้าดีกว่าจริงAsrock ของผมมันคงไม่ไหม้หรอกครับ จนปัจจุบันนี้ ใครให้แนะนำผมก็ไม่แนะนำครับ

Asus ผม 5ปีแล้ว ไม่มีปัญหา

OverclockZone Member kenji_shinoda's Avatar

Asrockมันเป็นแบรนที่Asusทำไว้แข่งกับตลาดล่างๆ

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

ชอบมากๆ สำหรับ งบน้อนๆอย่างผม ไม่เกเร ไม่งอแง d ทั้งนั้นแหละครับ

OverclockZone Member kongzzilla's Avatar

คุณภาพคุ้มค่าราคาน้ำอัดลมคับ

หน่วยจู่โจม guru's Avatar

เมนบอร์ด ราคาถูกขายมือ 2 ราคาตกไม่เยอะครับ และลูกเล่นค่อนข้างจะหลากหลายนะครับ ผลิตเมนบอร์ดออกมาค่อนข้างมีหนทางในการอัพเกรดค่อนข้างเยอะครับ
    --------------------
    ส่วนแรมก็เพราะประกันที่เหนือกว่า ใหม้เครมได้ เม็ดแรมหลุดเครมได้ครับ ในราคาที่ใกล้เคียงกับ คิงสตันครับ ถือประกันดีที่สุดครับ

OverclockZone Member Cesc's Avatar
    Creative University

ผมว่า ราคามันเป็นที่น่าจับจองไงครับ

OverclockZone Member ohm27's Avatar
    บึงกุ่ม ถนนเสรีไทย

ถ้าพิมงานก็องๆแก๊งๆ ตามภาษา asrockเป็นทางเลือกที่ดีมากครับ เพราะ ถ้าใช้ธรรมดาๆ มานก็ดีใช้ได้เลยครับ

OverclockZone Member Dekslam's Avatar

Asrock ดีที่ราคาถูกครับ แล้วก็ประสิทธิภาพใช้ได้(เสียดาย oc ได้กระจิ๊ดเดียว)

corsair คุณภาพดี ลากไกล ประกันดีครับ(ก็นั่นล่ะ)

H2OPlUS's Avatar
    ท่าน้ำนนท์ ,เดอะมองาม , เมืองทอง

บอร์ดอะไรก็พังได้ครับผมก็เคยใช้ asus เหมือนกันใช้เดิมๆไม่ต่างกัน แถมบอกตรงๆไปก่อน asrock อีกไม่ต้องเปรียบเทียบว่าอะไรดีม่ะดี อยู่ที่การใช้งานเป็นหลักคุณซื้อเครืองแรง5หมื่น แต่ใช้งานแค่ 1หมืน แบบนี้จะคุณจะกล้าว่าหรือป่าวว่าบอร์ดแพงคุณดี

OverclockZone Member adamantine's Avatar

ไม่ต่างกะ อัสซุสเท่าไหร่ครับ ประสิทธิภาพคุ้มราคา

OverclockZone Member iaung's Avatar

ชอบ Corsair ตรงการประกัน ไหม้ก็เคลมได้..........

OverclockZone Member BurstnovA's Avatar

Quote Originally Posted by kongzzilla View Post
    คุณภาพคุ้มค่าราคาน้ำอัดลมคับ
    ราคานี้ซื้อน้ำอัดลมได้เป็นแกลลอนเลยนะครับ ^^' เหมาก็ได้ไม่รู้กี่ลังอะ

OverclockZone Member Dekslam's Avatar

อ้อ อีกอย่าง อัสรอคชอบทำของเหนือความคาดหมายครับ
    เช่นบอร์ดคอร์ทู ใส่แรม DDR การ์ด AGP
    หรือ พวกใส่ทั้ง PCI-E+AGP ได้
    ไม่แน่ต่อไปอาจจะมีพวกใส่ CPU แบบ intel+amd ในบอร์ดเดียวก็ได้ครับ

Bookmarks

Bookmarks