Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวน ท่าน Battlecruiser อีกครั้ง เรื่อง MPC k-lite mega 4.3.4

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวน ท่าน Battlecruiser อีกครั้ง เรื่อง MPC k-lite mega 4.3.4

* การที่จะใช้ H264/AVC (DXVA) การ์ดจอต้อง support เช่น 8600 8800 9800 ATI RADEON HD
    ^
    จากที่ท่านทำไว้ แล้วผมไปลอง ถ้าเปิดหนังแล้วกระตุก สาเหตุจะมาจากอะไรครับ
    มันจะกระตุกต่อเมื่อ Subtitle มีการแปลหรือทำงาน ถ้าไม่เปิด Subtitle << ในส่วนนี้ ลื่นปรกติ
    Q6600 8800GTS 2 ZS ram 3.3+

หาก เป็นรุ่นเก่าๆ ไม่ support ให้ไปโหลด divx h264 decoder มาใช้แทน
    ^
    ตัวนี้สำหรับการดที่ไม่ถึงขนาดสเปคที่ท่านบอกไว้ ลองกับเครื่อง เล็กๆๆ 939 3000+ sound on VGA 7600 ลื่นมากๆ กินCPU กระปิ๋งนึง<< ดีมากกๆๆ
    ที่สงสัยในข้อนี้คือ ถ้าใช้การด์ที่ ท่าน ได้กล่าวมาแล้วขั้นต้น 8600 8800 9800 ATI RADEON HD
    สเตปที่ท่านทำให้เราดู มันเป็นการที่ใช้ทรัพยากร ของการดเหล่านั้นถอดภาพมาให้เราเลยใช่หรือไม่ อย่างไรครับ

รบกวนขอคำชีแนะหน่อยครับ

gts 512 หรือ gts 320/640

Comment

ตัวนี้ครับ

Comment

G80 ตัวนี้ไม่มี bit stream decoder เพราะฉะนั้น H264 ใช้ DIVX แทนไปเลย

Comment

ขอบคุณครับ
          divx h264 decoder
          ถ้าไปปล่อยออก โปรเจคเตอร มันจะยังคงความสด อีกไหม ครับ

ว่าจะไป ถอยมาลองกับกำแพงบ้าน
          Last edited by rat33; 22 Jan 2009, 10:26:24.

Comment

คือว่าผมก็อยากทำแบบท่านพี่เรือ บอกแต่ลิงค์พี่รูปหายไปแล้วมะรุ้จะทำยังไงคับ แล้วถามต่ออีกหน่อย ถ้าเปนตัวK-Lite Codec Packเก่ากว่านี่สามารถทำได้ไหมคือว่า ผมลงโปรแกรมร้องคาราโอเกะไว้แล้วถ้าลงตัวของพี่มันไม่ตัดเสียงร้อง ขอบคุณคับ

Comment

postto.me ล่ม เด๋วหายล่ม ภาพก็มาคืน

รูปด้านขวาคือ วิธีปรับให้ เสียงจาก soundtrack ด้านซ้าย ที่มีแต่ melody ออกลำโพง ทั้งซ้ายและขวา ( soundtrack ด้านขวา ที่เป้นเสียงร้อง ไม่ออก)

ส่วนด้านรูปซ้ายคือ ค่าปกติ เสียงซ้ายออกซ้าย เสียงขวาออกขวา
              กด shift เพื่อตั่งค่า mixer

Last edited by battlecruiser; 22 Jan 2009, 10:33:44.

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
                postto.me ล่ม เด๋วหายล่ม ภาพก็มาคืน

รูปด้านขวาคือ วิธีปรับให้ เสียงจาก soundtrack ด้านซ้าย ที่มีแต่ melody ออกลำโพง ทั้งซ้ายและขวา ( soundtrack ด้านขวา ที่เป้นเสียงร้อง ไม่ออก)

ส่วนด้านรูปซ้ายคือ ค่าปกติ เสียงซ้ายออกซ้าย เสียงขวาออกขวา
                กด shift เพื่อตั่งค่า mixer

+1 ครับ ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                X