สอบถามการ OC 4670 TURBO หน่อยครับ
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 13 of 13

Thread: สอบถามการ OC 4670 TURBO หน่อยครับ

OverclockZone Member pongchay's Avatar

Default สอบถามการ OC 4670 TURBO หน่อยครับ

ผมOC ไป810/1000 แล้วทำไม ATi overdrive มันหายไปครับ ความร้อน แค่44C เองครับ ตามรูปครับ

และอีกรูปครับ ทำไมรุ่นนี้มันไม่มีความเร็วตรง shader เหรอครับ

ขอบคุณครับ

OverclockZone Member Bon053za2's Avatar

ลองใช้ Rivatuner กับ Atitools ครับ

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

Quote Originally Posted by Bon053za2 View Post
    ลองใช้ Rivatuner กับ Atitools ครับ
    ตามนั้น

OverclockZone Member pongchay's Avatar

ครับ ลากใน rivatuner ver 2.22 ครับ

เหมือนกับว่าใน ATi overdriver มันจะให้ปรับได้สุดแค่800น่ะครับ ตามรูปครับ

พอลากเกินในนี้มันเลยเอ๋อหรือเปล่าครับ?

อีกนิดครับ ถ้าลากในrivaมันจะให้เราapplyค่านั้นตอนบูตเครื่องเลยใช่ไหมครับ

คือเราต้องใช้ค่านั้นตลอดเวลาเลยใช่ไหมครับ เพราะอย่างปรกติ การ์ดรุ่นนี้มันจะลดความเร็วคอร์ลงตอนที่ไม่ได้ทำงานหนักใช่ไหมครับ

งี้ต้องทำยังไงครับ ให้มันOCได้เกิน800 และสามารถให้มันใช้ความเร็วคอร์ได้ตามความเหมาะสมหน่ะครับ

ถามยาวไปหน่อย ขอบคุณนะครับ^^"

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

เทส 3DMark 06 ดูว่า VGA เสถียรดีใหม

ครับ เดี๋ยวลองโหลด3D MARK 06 มาลองดูก่อนนะครับ

ลากการ์ดอย่างเดียวมันก็ขึ้นไม่เท่าไหร่นะ ต้องลาก ทั้งระบบ...แต่ต้องดูอุปกรณ์ต่างๆของเราด้วยคร๊าบ ว่าพร้อมไหม
    ....rivatuner เราสามารถตั้งโปรไฟล์ได้ครับ เช่น ปรับลงมาต่ำสุดๆ เพื่อใช้ในโหมด 2D , ปรับขึ้นสูงสุดๆเท่าที่ระบบของเราไปได้ตอนเล่นเกม (อาจจะปรับรอบพัดลมวิ่งตามขึ้นลงไปด้วย) ได้ค่าที่เหมาะสมแล้ว เซฟไว้--> ตั้งชื่อที่เราเข้าใจ --> อยากใช้ค่าไหนตอนเข้าวินโดว์ ก็เลือกติ๊กในช่อง Apply overclocking windows startup
    เมื่อเปิดเครื่องใช้งานครั้งใหม่ มันจะเริ่มทำงานในค่าที่เราตั้งไว้จ้า..................

ปล.การ์ด ATI ไม่มี shader ครับ...

ลืมลูบ หุ หุ....

OverclockZone Member Roby1892's Avatar

เพราะเจ้า 4670 มันยอมให้ลากใน ATI Overdrive แค่ 800/2000 ไงครับ พอท่านไปใช้โปรแกรมอื่นอัดมันทะลุขีด ATI Overdrive เลยเอ๋อไป

ท่านใช้riva tuner ver อะไรกันเหรอครับ ผมใช้ ver 2.22 แล้วมันมีให้ปรับแค่นี้เองน่ะครับ

ต้องไปตั้งค่าใน riva tuner ยังไงเหรอเปล่าครับ

ขอบคุณทุกท่านมากครับ^^

OverclockZone Member

เป็นความรู้ดีครับ เพราะวันเสาร์นี้จะไปถอย 4670 turbo มาเหมือนกัน
    ขอบคุณเจ้าของกระทู้ แล้วก็ทุกท่านที่มาตอบครับ

OverclockZone Member graffiti's Avatar
    อ.เมือง จ.จันทบุรี ตรูเน้นฮ่าโว้ย

ผมใช่ turbo จัดไปเลย คับ เล่นเกมแรงดี

OverclockZone Member HomeAudioSystem's Avatar
    คลองสาม คลองหลวง

เป็นความรู้ดีครับ เพราะวันเสาร์นี้จะไปถอย 4670 turbo มาเหมือนกัน
    ขอบคุณเจ้าของกระทู้ แล้วก็ทุกท่านที่มาตอบครับ
    ใช้ 2.23 ดิครับ ทะลุ 900+

Bookmarks

Bookmarks