Announcement

Collapse
No announcement yet.

ต่อ พอร์ต dvi แล้วภาพไม่ขึ้นครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ต่อ พอร์ต dvi แล้วภาพไม่ขึ้นครับ

19" samsung 933 bw

ต้องต่อ สาย d sub ด้วยหรือปล่าวครับ ผมต่อ2สายแล้วภาพขึ้น

พอต่อสาย dvi สายเดียวภาพไม่ขึ้น

รบกวนผู้รู้ช่วยทีนะครับ ขอบคุณครับ

มีใครรู้บ้างครับ

Comment

ต่อแค่สายใดสายหนึง ที่ต่อ2สายแล้วขึ้นมันอาจจะขึ้นจากสายD-Sub ลองกดsource ที่ตัวmonitorดูครับ ปกติมันจะautoไว้ ถ้าautoแล้วไม่ขึ้น ลองmanual detectแต่DVIดูครับ

Comment

ต่อสายเดียวก้อพอครับ

Comment

เหนบางท่านบอกให้สลับพอร์ตลองดู

Comment

เสียบไม่แน่นรึเปล่าครับ

Comment

ลองมาหมดทุกวิธี ละเหมือนเดิมครับท่าน

จะว่าไปถ้าตัวพอต จาก vgaเสีย ต่อd sub มันก็ต้องไม่ติด (พอตจาก vga เป็นแบบ dvi 2พอต ใช้ตัวแปลง d subเอา)

หรือว่าเป็นที่ สาย dvi (เพิ่งซื้อมามะวาน ตัวแถม กับ lcd)

Comment

หรือว่าต้องลง driver ไรรึปล่าวครับ

Comment

ดันๆ ไมมันไม่ติดครับ

Comment

ดันอีกซักรอบ เผื่อมีใครช่วยได้ T T

Comment

Working...
                    X