Announcement

Collapse
No announcement yet.

HD 4870 เล่นเกมแล้วดับ เกิดจากอะไรคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Toughpower 850 w. ไฟมากเกินพอครับ

sigpic

Comment

OC หนักไปปล่าว

Comment

ขอบคุณทุกคำแนะนำจริงๆครับ เดี๋ยวจะลองเสียบเครื่องอื่นดู ถ้าเป็นอีกก็ สถานีต่อไป พันทิพย์ [T.T]

Comment

สุดท้าย ไปเคลมได้ตัวใหม่มาหายเป็นปลิดทิ้งแล้วครับ ขอบคุณทุกคนมากๆครับ

Comment

ตัวใหม่เลย ครบเช็คเครื่องเทพ

Comment

คือผมมีอาการเดียวกับคุณ iamzypher เลยครับ

เพิ่งซื้อhd 4870จากพันทิพย์เมื่ออาทิตย์ก่อน เล่นเกมแถบไม่ได้

คือเล่นแล้วค้าง ไม่ค้างก็จอดำ หลุด ผมควรส่งเคลมเลยไหมครับ แนะนำที

Comment

สเปคเมพ แต๊ ๆ

Comment

เปลี่ยน driver การ์ดจอก่อนดีกว่าครับ

Comment

ผมเคยเป็นนะอาการนี้ น่าจะไฟไม่พอ ตอนนี้ใช้อีเนอแมก 625+ จ่ายไฟได้สูงสุด 690วัตต์ แท้

Comment

Originally posted by iamzypher View Post
                      พอดีเอาไว้ทำงาน 3D ด้วยอะคับ cpu เร็วๆ Render ไวๆ แล้วการ์ดจอเอามาเล่นเกม
                      เพราะเห็น CPU มันแรง

อุณหภูมิ idle 50 เปิดเกม 56 ร้อนแบบนี้ เลย น็อครึป่าวครับ
                      ขอนอกเรื่องนิดหนึ่งครับ ทำงาน 3d max รึป่าวครับ ถ้าใช่ i7 นี่เวลาเรนเดอร์ vray เห็น 8 ช่องรึเปล่าครับ

Comment

Working...
                      X