Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครก็ได้ช่วยที คอมผมติดไวรัส แก้ไม่ยอมหาย!!!!!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครก็ได้ช่วยที คอมผมติดไวรัส แก้ไม่ยอมหาย!!!!!!!

เนื่องด้วยผมได้เอางานมาจาก เครื่องของเพื่อน ทำให้คอมผมเกิดอาการติดไวรัสขึ้นมา
    ชื่อไวรส LUCK114
    อาการ 1. เวลาเล่นเว็บมันจะทำหน้าเมนให้เป็นเว็บภาษาจีน
    2. เน็ตช้าลงมากๆๆๆๆๆๆๆๆ
    3.เครื่องของผมแบ่งไว้ 4 ไดรฟ์ เวลาเปิดไดรฟ์ มันขึ้นขึ้น new window มาใหม่ ไม่ยอมเปิดในwindowนั้น
    4.เวลาคลิกขวาจะเปิด open มันจะเป็นภาษาอะไรก้อไม่รู้คับ

ผมลองลงwindowมาหลายรอบมากแล้วมันก็ไม่ยอมหาย ผมไม่อยาก format harddisk ทั้งลูกอ่ะคับทำไงได้บ้าง หรือใครมี anitivirus &spyware เจ๋งๆๆ ที่แก้แล้วหาย

ช่วยผมด้วยนะคับ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! ขอบคุณคับ

ฟอร์เมต

Comment

ตาม #2 เลยครับ เพราะถึงแก้ได้ มันคงทำลายไปเยอะแล้วต้องมาตามเก็บกันอีก

format เฉพาะไดร์ที่ลง windows ดูก่อนก็ได้นี่ครับ ไม่จำเป็นต้อง format ทั้งลูก

Comment

...

Originally posted by NongAt View Post
        ฟอร์เมต
        ลอง format ไดรฟ์ c แล้วคับ แล้วลงwindow ใหม่ก้อไม่หาย แถมกลับมาติดอีก

Comment

Originally posted by mirc View Post
          ตาม #2 เลยครับ เพราะถึงแก้ได้ มันคงทำลายไปเยอะแล้วต้องมาตามเก็บกันอีก

format เฉพาะไดร์ที่ลง windows ดูก่อนก็ได้นี่ครับ ไม่จำเป็นต้อง format ทั้งลูก
          ขอบคุณจ้า แต่ผมทำหลายรอบแล้ว ไดร์ฟ c มันก้อไม่ยอมหาย

และผมไม่อยาก format ทั้งลูกด้วย มีงานสำคัญ เต็มไปหมดเลยอ่ะคับ

Comment

http://www.icct-th.com/board/index.p...ic,4363.0.html
            ลองดูคงคล้ายๆที่ท่านเป็น เครดิต : mrkai999

Comment

เก็บงานไว้ที่อื่น
              ลบพาร์ติชั่นเก่าแบ่งพาร์ติชั่นใหม่
              format ลงวินโดแบบช้า

Comment

Working...
              X