Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลงไดร์เวอ Windows 7 ขึ้นจอฟ้าครับ ช่วยที่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลงไดร์เวอ Windows 7 ขึ้นจอฟ้าครับ ช่วยที่

ลงไดร์เวอ Windows 7 ขึ้นจอฟ้าครับ..........

ไดร์เวอร์ที่ลงแล้วฟ้าคือ.......

ตัวที่1 (ผมใช้CT4620) Ceartive ตัวนี้ให้มันหาเอาเองจากเน็ตครับ ลงเสร็จฟ้าเลย

ตัวที่2 ผมใช้D-Link DWL-G510 PCI ลงในแผ่นครับ ใช้ไปสักพัก...ก็โชว์ฟ้าเลย

ปล.ถ้าไม่ลง2ตัวนี้ก็ไม่มีปัญหา ทำไงดีผมต้องใช้ทั้ง2ตัวเลยอ่ะครับ

.............ช่วยที่ครับ

มันใช้ driver ตัวเดียวกับ vista

แค่เลือกให้ถูกว่าเป็น 32 หรือ 64 bit ตาม w7 ที่ใช้

ผมใช้ w7 มาพักหนึ่ง ปรากฎว่า uninstall/install บางโปรแกรมไม่ได้ เลยเลิกใช้

xp64 หรือ vista64 นิ่งกว่าเยอะ

Comment

ไม่ต้องไปรีบใช้หรอกครับ รอ final ก่อนก็ได้

Comment

Originally posted by natdemo View Post
        มันใช้ driver ตัวเดียวกับ vista

แค่เลือกให้ถูกว่าเป็น 32 หรือ 64 bit ตาม w7 ที่ใช้

ผมใช้ w7 มาพักหนึ่ง ปรากฎว่า uninstall/install บางโปรแกรมไม่ได้ เลยเลิกใช้

xp64 หรือ vista64 นิ่งกว่าเยอะ

แล้วถ้าลงวินโดว xp64 หรือ vista64
        โปรแกรมต่างๆๆนี่ต้องใช้64บิทหรือเปล่า

Comment

ง่ายๆครับ ขั้นแรก ลงเวสต้า แร้วค่อยอัพเดทมาเปน win7

Comment

แล้วถ้าลงวินโดว xp64 หรือ vista64
            โปรแกรมต่างๆๆนี่ต้องใช้64บิทหรือเปล่า

Comment

Working...
            X