overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 22

Thread: 4670 ตัวไหนเย็นกว่ากันคุ้มกว่ากัน

OverclockZone Member

Default 4670 ตัวไหนเย็นกว่ากันคุ้มกว่ากัน

ASUS ประมาณ3400

พลังสี ประมาณ 3200

super กบน้อย ประมาณ 2900

HIS ประมาณ3000

กิ๊ก ประมาณ2900

เอาราคา+ความเย็นเข้าสู้นะครับ สวยไม่สวยไม่เกี่ยว
    ปล ผมว่าซิง HIS ไม่ค่อยสวยเลย
    ปล2 ทำไม ASUS มันแพงจัง เป็นไปได้ตัดอันนี้ทิ้งก่อนเพื่อนเลย
    Last edited by lovetobacco; 23 Jan 2009 at 14:33:58.

OverclockZone Member hazarachi's Avatar
    Chonburi AND Nan

HIS คับใช้อยู่ TURBO นะ
    เล่น crysis ปรับ สุด หมด 1680*1050 สบายๆ
    NO aa+af อาจมีหน่วงบ้างไม่มาก

ตัว Turbo กับไม่Turbo ต่างกันมากไม๊ เห็นเพิ่ม core มาแค่30 เอง
    แล้วแยยนี้ เราเอามาลากเองไม่ได้เหรอ ไม่ต้องเสียตังเพิ่ม

alize00357's Avatar

HIS IceQ เย็นสุดครับ อิอิ

OverclockZone Member kidnapped1's Avatar

Quote Originally Posted by lovetobacco View Post
    ตัว Turbo กับไม่Turbo ต่างกันมากไม๊ เห็นเพิ่ม core มาแค่30 เอง
    แล้วแยยนี้ เราเอามาลากเองไม่ได้เหรอ ไม่ต้องเสียตังเพิ่ม
    ได้แต่ผมขี้เกรียจลากทุกเครื่อง เหมาะสำหรับสาวๆๆ

กำลังมองอยู่เหมือนกัน............4670

OverclockZone Member natdemo's Avatar

ซื้อทั้งที่น่าจะมองที่มันมี native HDMI มาให้เลยนะครับ

OverclockZone Member NA_JOE's Avatar

กิ๊ก พัดลมดังมากๆ

OverclockZone Member merlix's Avatar

asus เย็นสุดคับ

Quote Originally Posted by merlix View Post
    asus เย็นสุดคับ
    ตัดทิ้งตัวแรกเลย แพงกว่าชาวบ้าน
    super palit เย็นไหมครับ มีใครใช้บ้าง ซิงสวยดีนะผมว่า ฮ่าๆๆ สวยกว่าพลังสีอีก

OverclockZone Member ake-winning's Avatar
    บ้านโคราช เรียนขอนแก่น แด๊นซ์ยูบาร

คืออยากสอบถามว่า การ์ดจอ4670 ตัวไหนพอจะใช้ PSU วัตต์เทียม 400 W ได้คับผม ขอบคุงมากก๊าบบบ

OverclockZone Member nanahara's Avatar
    หน่วยการประชุม คณะแพทยศาสตร์ศิราช

ผมวัตเทียม เช่นกาน 450w จะใส่ 4670ได้ มั้ย จะได้ ไปสอยมาซักที

OverclockZone Member SlipBizkit's Avatar

กิ๊ก ผมซื้อช่วงปลายปี 2,700.- เองครับที่ 1,000tip
    port ครบ HDMI, DVI, D-Sub ใช้พื้นที่ Slot เดียว
    เคสกากๆ พัดลมระบายแค่ 2 ตัว อุณหภูมิปกติ 40 ถ้า Full ก็ 50 กว่า ถึง 60

ใจจริงอยากได้ Asus ตัว HDMI อะครับ port ครบ ใช้พื้นที่ Slot เดียวเหมือนกัน แต่ราคาแรงไปหน่อย

Quote Originally Posted by natdemo View Post
    ซื้อทั้งที่น่าจะมองที่มันมี native HDMI มาให้เลยนะครับ
    Asus, Gig, Palit

Quote Originally Posted by NA_JOE View Post
    กิ๊ก พัดลมดังมากๆ
    ใช้อยู่ครับ ดังจนชินซะแล้วครับ เพราะเคสผมมันดังสนั่นหวั่นไหวมาแต่ไหนแต่ไรแล้ว

Quote Originally Posted by nanahara View Post
    ผมวัตเทียม เช่นกาน 450w จะใส่ 4670ได้ มั้ย จะได้ ไปสอยมาซักที
    PSU Delux 450w ของผมเอาอยู่ครับ สเป็คตามลายเซ็นต์

OverclockZone Member Roby1892's Avatar
    ราชพฤกษ์ - นครอินทร์

เอาเย็นเลือก ASUS หรือ HIS
    เอาคุ้มก็เอาตัวถูกสุดสิครับ เพราะมันก็แรงใกล้ๆกันและก็ลากไปตันเท่ากันด้วย ^_^

OverclockZone Member BOONKZX's Avatar

ผมก็ว่าจะถอยตอนสิ้นเดือนนี้เหมือนกัน

ว่าจะเอา his TURBO 3010 บาท

เห็นว่าเย็นฉ่ำ แรงไม่ต้องลาก เพราะ เล่นเกมส์บ้าง ดูหนังบ่อย โหลดบิท ทั้งวัน

เท่าที่ ตามอ่านในนี้เห็นว่า 450w เทียมก็เอาอยู่ สบาย ไม่ต้องเปลื่ยนพาวเวอ

OverclockZone Member graffiti's Avatar
    อ.เมือง จ.จันทบุรี ตรูเน้นฮ่าโว้ย

ผมฟังธงเลยนะ คุ้มค่า คุ้มทุน ซื้อ อย่าง ฉลาด ต้อง HIS iceQ 4670 Trubo

ไม่ต้อง psu ดีดี psu บ้านๆ ใช่ได้หมด รับรอง เพราะ ผมลองทุกเกมแล้ว OK เลย

OverclockZone Member Cycrops's Avatar

ผมฟังธงเลยนะ คุ้มค่า คุ้มทุน ซื้อ อย่าง ฉลาด ต้อง HIS iceQ 4670 Trubo
    ไม่ต้อง psu ดีดี psu บ้านๆ ใช่ได้หมด
    เฮียเต้ย การันตี ใช่ม๊าย!

OverclockZone Member FATELLO's Avatar
    พหลโยธิน 7, ติวานนท์

Quote Originally Posted by nanahara View Post
    ใช้ได้แน่นอบครับ ผมใช้อยู่ 450 วัตต์เทียม

HIS 4670 turbo อีกเสียง เสาร์นี้แหละ !!

ทำไมต้องตัว Turbo อ่ะครับ เอาตัวธรรมดาแล้วมาลากดีไหม ประหยัดไปตั้งหลายร้อยกับคอร์คลอกเพิ่มมา30
    ปล ไม่มีใครเคยใช้ super palit เลยเหรอครับ ผมว่าซิงมันสวยดีนา แถมถูกดีด้วย

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks